Các cách chăm sóc da cho tuổi 50

1. Hello Kitty

Hello Kitty New Member

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúng ta cùng tìm hiểu cách chăm sóc da tuổi 50 cho các bà, các mẹ nhé. Đù tuổi xuân đã đi qua nhưng vẫn cần phải chăm sóc da để làn da của bạn trẻ lâu hơn nữa.
    >>Cách chăm sóc da tốt nhất
    >>Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp
    >>Cách chăm sóc da mặt mịn màng
    >>Bí kíp chăm sóc da mặt hiệu quả

Từ bỏ thói quen xấu có hại cho da: Tuổi 50, chúng ta không còn trẻ nữa nên hãy từ bỏ những thói quen xấu ảnh hưởng đến làn da và việc bảo vệ sức khỏe là cần thiết. Nên từ bỏ thói quen uống rượu, bia, hay thuốc lá. Ăn uống lành mạnh, không bỏ bữa và cũng hạn chế ăn vặt, ăn khuya. Không nên tắm nắng vì da ở độ tuổi này không thể phục hồi nhanh như khi còn trẻ. Do đó, cách tốt hơn là bạn nên đi bộ dưới trời mưa phùn hoặc sương mù, hay thường xuyên tắm bằng vòi hoa sen sẽ giúp bạn giữ ẩm cho da và tăng cường lưu thông máu giúp da khỏe và mềm mại hơn.

Chăm sóc da sáng và tối: Sau khi thức giấc vào sáng sớm hoặc trước khi đi ngủ, bạn hãy dành thời gian làm sạch da bằng trà thảo mộc. Lưu ý, nếu sử dụng trà thảo mộc để lạnh rửa mặt vào buổi sáng sẽ có nhiều lợi ích với da hơn. Sau đó, dùng kem dưỡng da ngay sau khi làm sạch da, kể cả sáng và trước khi đi ngủ giúp da luôn sạch và giữ được độ ẩm. Một tuần nên làm mặt nạ cho da mặt ít nhất 2 lần để tẩy các tế bào chết và tăng sự linh hoạt cũng như phục hồi da nhanh hơn.

Bổ sung vitamin: Các vi chất dinh dưỡng và vitamin rất cần thiết để bảo vệ làn da, ngăn ngừa lão hóa sớm và giúp da luôn tươi trẻ. Do đó, chúng ta cần bổ sung thêm nhiều vitamin như: vitamin A, B3, C, E và K, sẽ giúp da giảm nếp nhăn, làm da căng mịn hơn, giảm các vết quầng thâm, chống khô da và tăng cường độ ẩm, từ đó luôn tạo sự tự tin cho phụ nữ sau tuổi 50.
    >>Chăm sóc da dầu
    >>Chăm sóc da khô
    >>Chăm sóc da mụn
    tranganh thích bài này.
    Đang tải...
  2. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Member

• 299 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Re: Các cách chăm sóc da cho tuổi 50

Mình thấy các bác tuổi 50 nên thư giãn, ăn uống đủ chất, không phải chịu áp lực, căng thẳng thì da sẽ trẻ lâu thôi. :D
  3. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy các bác 50 tuổi rồi thì ít khi mà ăn vặt, ăn đêm lắm. rượu bia thì chỉ có mấy bác đàn ông thôi chứ. Ở tuổi 50 cứ thư giãn thoải mái, ăn uống đầy đủ, chịu khó vẫn động 1 chút là trẻ khỏe thôi. mà đi bộ mình nghĩ nên đi lúc trời râm, chứ mua phùn hay sương mù dễ bị cảm lạnh lắm.
  4. tranganh

tranganh New Member

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Biện pháp ngăn ngừa lão hóa da sớm: Các chuyên gia thẩm mỹ cho rằng, việc chăm sóc da cũng như những biện pháp ngăn ngừa các nếp nhăn xuất hiện sớm ở mọi độ tuổi đều như nhau. Bởi vì, da là cơ quan trên cơ thể có diện tích lớn nhất. Ở tuổi 50, chúng ta nên đi bộ nhiều hơn, áp dụng nhiều bài tập đơn giản đối với cơ thể giúp tăng cường hệ miễn dịch và giúp bài tiết tốt tạo độ ẩm cho da, luôn tạo ra một môi trường sống trong lành nhiều ôxy, thay đổi chế độ ăn uống hoặc tăng cường các khoáng chất bằng việc sử dụng nước khoáng và nước trái cây. Hơn nữa, 2/3 cơ thể là nước, vì thế rất cần bổ sung đủ nước cho cơ thể. Nếu cơ thể thiếu nước sẽ ảnh hưởng đến làn da và sắc tố da.
  5. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 298 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các bác tuổi 50 thì có lẽ muốn trẻ thì nên đi căng da mặt. :D Dùng kem dưỡng da nhiều trông da ko đẹp, tuổi cao mà da như thế trông ko được hay
    only_roses thích bài này.
  6. only_roses

only_roses Member

• 92 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Căng mặt hình như bây giờ có phương pháp căng bằng tế bào gốc đúng k nhỉ? mình nghe nói là hiệu quả nhưng mà đắt lắm ấy .... ==
  7. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 265 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mới thấy căng da mặt bằng chỉ thôi, chưa thấy phương pháp căng da mặt bằng tế bào gốc như nào cả
  8. Lina

Lina Active Member

• 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đùng là tầm tuổi này thì cách hay nhất cho các bác, các cô là nên đi căng da mặt vì da mặt có dấu hiệu lão hóa rồi, căng xong trẻ ra nhiều đấy. :D
  9. Vì con

Vì con Member

• 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khi ở tuổi 50, mọi thứ trong cuộc sống gần như đã chu tất và đây chính là giai đoạn thoải mái nhất trong cuộc đời của họ nên cách chăm sóc da tốt nhất ở độ tuổi này là hay cứ vui cười bên cháu thôi. Như vậy vừa hạn chế đươc những nếp nhăn xuất hiện vừa có được niềm vui quay quần với con cháu.
  10. Pth941

Pth941 Active Member

• 418 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đúng đó bạn, vui vẻ, tinh thần thoải mái là cách tốt nhất để giữ làn da luôn trẻ đẹp
  11. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy các bác tuổi 50 cũng có nhiều thời gian rảnh nên có thể dành thời gian chăm sóc da mà. Các bác có điều kiện nên đến spa chăm sóc da. Ở đó giúp các bác thư giãn hơn, làn da cũng đẹp hơn nữa. Căng da mặt thì chắc là không cần thiết lắm đâu ạ. Chỉ có diễn viên, người nổi tiếng thì họ mới căng da để trẻ hơn thôi ạ
    weryoung thích bài này.
  12. weryoung

weryoung Member

• 61 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hầu hết phụ nữ ở lứa tuổi này đều cảm thấy thiếu tự tin và có suy nghĩ “không thể cứu vãn” được nữa. Tuy nhiên, vấn đề sẽ trở nên đơn giản hơn nếu chịu khó dành thời gian chăm sóc bản thân mỗi ngày. Ngoài việc tiếp tục thực hiện cách chăm sóc da mặt như ở độ tuổi 35, nên chọn dùng các loại mỹ phẩm có chứa thêm các thành phần retin A, renova, tazorac... vì chúng có tác dụng ngăn ngừa cũng như làm mờ nếp nhăn và xóa những chấm, đốm nhỏ li ti trên da mặt khá hiệu quả.
  13. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 574 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tuổi này nếu cô bác nào da mặt còn mịn màng thì còn đỡ, ai mà da mặt nhăn nheo rồi do dùng mỹ phẩm nhiều thì nên đi căng da mặt đi thì hơn. :D Chi phí cũng ko đắt đâu thì phải
  14. Boong12

Boong12 Member

• 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các cô nào hay trang điểm thì mới phải căng da mặt thôi vì đến tuổi đó làn da phấn son sẽ bị lão hóa nhiều, chứ như mẹ mình chả bao giờ dùng son phấn nên trông da mặt vẫn bình thường.
  15. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 298 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cứ cái gì đụng đến tế bào gốc là đắt bạn ạ, mà mình nghe nói phương pháp này chưa được công nhận ở VN đâu nên phải cẩn thận
  16. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chăm sóc da tuổi 50 thì chắc là các loại mặt nạ thiên nhiên không có nhiều tác dụng đâu nhỉ? Mình thấy phụ nữ tuổi này nên tập trung tập thể dục, nghỉ ngơi và thư giãn để nâng cao sức khỏe ah