Các cách trị mụn đơn giản hiệu quả tại nhà là gì?

1. khukho

khukho Member

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đang tải...
  2. LangHanhHoa

LangHanhHoa Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng tùy từng loại mụn mà có cách chữa # nhau. nếu là mụn đầu đen thì chữa bằng trứng gà đi: Đầu tiên bạn hãy đập quả trứng gà và lấy lòng trắng cho ra tô. Sau đó, dùng miếng khăn thấm lòng trắng trứng và đắp lên vùng da bị mụn đầu đen.Chờ đến khi miếng vải khô, cứng lại. Bạn nhẹ nhàng bỏ miếng vải ra. Lúc đó, những chiếc mụn đầu đen của bạn cũng đã được cuốn theo miếng vải đó rồi đấy.
  3. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn và em bạn có thể tham khảo các cách sau đó đều là những thứ dễ kiếm
    dùng aspirin: nghiền nát 5 viên aspirin sau đó trộn với nước chanh thành hỗn hợp bột nhão rồi bôi trực tiếp lên mụn sẽ giúp se mụn rất nhanh chóng.
    hoặc bạn có thể dùng chuối chín nghiền nát (1 quả) rồi đắp mặt trong 30p
    hay dùng mật ong trộn thêm một chút nước cam cũng sẽ rất hiệu quả đấy. hy vọng mấy cách này của mình có thể giúp bạn
  4. xinhdep

xinhdep Active Member

• 435 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Dùng thuốc trộn nghe ko an toàn đâu
    Mình đọc báo thấy nhiều bài nghi vấn vấn đề này lắm
  5. bangbang

bangbang Member

• 207 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn có thể dùng cách này cũng đơn giản lắm: bạn dùng 1 quả bơ chín rồi tách lấy phần cùi, nghiền nhuyễn. Sau đó bạn cho thêm vài giọt oliu trộn đều. rồi thoa lên mặt để 30p sau đó có thể rửa sách với nước
    mong bạn thành công ^^
  6. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thử dùng Sô đa + nước sôi + sữa
    Bước 1: Với cốc nước sôi, bạn cho vào đó 2 thìa sô đa. Tiếp theo bạn nhúng một chiếc khăn bông rộng vào trong cốc và trùm quanh đầu để xông hơi. Làm như thế khoảng 5 - 6 lần.
    Bước 2: Dùng một thìa sữa đông (có thể dùng sữa tươi để chua tự lắng) và một thìa bột gạo tạo thành một khối bột nhão. Sau đó, đắp khối bột này lên chỗ có mụn.
  7. thuhong88

thuhong88 Member

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cách này sẽ làm cho da mặt bạn mịn màng và hết mụn đó nhé:
    1. Nước rửa mặt từ nho
    Cắt 2-3 quả nho làm đôi, chà xát trực tiếp lên mặt và cổ, rửa sạch lại bằng nước mát.
    2. Mặt nạ dưa leo - sữa chua
    Làm hỗn hợp từ một củ dưa leo nhỏ với một cốc bột yến mạch. Trộn một thìa hỗn hợp này với một thìa sữa chua và đắp lên mặt. Lột mặt sau 30 phút và rửa sạch.
  8. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình có cách này, bạn tham khảo thử nhé: bạn lấy một quả cà chua bỏ hạt, xay lấy nước, rồi pha với một thìa mật ong, khuấy đều lên rồi đắp mặt. bạn để trong khoảng 30p rồi rửa sạch. Nếu không bạn cắt cà chua thành từng lát đắp mặt cũng được nhé. và uống nước ép cà chua cũng tốt cho da lắm bạn ạ
  9. mysoul

mysoul Member

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe bảo cà chua, sứa, dưa chuột, mật ong, sữa chua đều trị mụn đẹp da hết này
    Có nên áp dụng tổng hợp các cách này không nhỉ?
  10. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Để trị mụn hiệu quả đơn giản tại nhà bạn có thể bạn có thể lấy cùi đu đủ chín, nghiền nát, đắp lên mặt từ 20-30p mỗi ngày để ngăn không cho mụn xuất hiện. Trong đu đủ có chứa một lượng lớn vitamin A và một loạt vitamin chống oxi hóa, vì thế có khả năng ức chế quá trình hình thành mụn trứng cá.
  11. hoanghon

hoanghon Member

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng dưa chuột. Dưa chuột có tính chất dịu mát và thanh nhiệt. Bạn có thể “chế” mặt nạ từ dưa chuột hoặc uống nước ép dưa chuột mỗi ngày đều có tác dụng tốt đối với da.
    Rất đơn giản, hãy dùng dưa chuột cắt khoanh để đắp lên da mặt, có thể đắp cả lên mắt để giảm cảm giác mệt mỏi cho mắt trong vòng 30 phút thì rửa sạch lại. Cách làm này không những giúp bạn loại trừ được mụn xuất hiện trên da mà còn giúp cho làn da luôn tươi trẻ, mịn màng.
  12. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Để trị mụn tại nhà bạn có thể lấy 2-3 quả dâu tây xay nhuyễn rồi trộn chung với 1 chén sữa tươi và 1 cà phê bột, trộn đều hỗn hợp sau đó đắp lên mặt, sau khoảng 30p bạn có thể rửa mặt với nước ấm.
  13. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Để trị mụn thâm bạn có thể dùng mật ong đắp lên mặt trong khoảng 20p hoặc xay nhuyễn 1/2 củ cà rốt trộn với 2 thìa mật ong rồi đắp lên mặt trong 20p, bạn có thể áp dụng thường xuyên cho đến lúc hết mụn thâm.
    Chúc bạn thành công!
  14. donglanh

donglanh Member

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy bảo có thể áp dụng cách dùng nước chanh bôi lên chỗ mụn trước khi đi ngủ. Sáng ngủ dậy rửa sạch mặt với nước lạnh. Lặp lại việc này vào các tối tiếp theo cho tới khi mụn thực sự hết hẳn.

15. haminhtuhmt

haminhtuhmt Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nước chanh và khê có rất nhiều axit để qua đêm ko tốt cho da đâu. Có lần mình nghe tt có người đắp mặt nạ chanh or khế j đó và kq là j toàn ngày mai mặt toàn trăng với sao.
  16. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị mụn đơn giản tại nhà bạn cũng có thể Lấy mật ong trộn chung với bột quế. Bạn 3 thìa mật ong và 2 thìa bột quế cho vào trộn đều với nhau, rửa mặt sạch rồi đắp hỗn hợ lên mặt trong khoảng 20p. sau đó bạn rửa sạch bằng nước. bạn có thể áp dụng thường xuyên để nhanh hiệu quả, tuy nhiên 1 tuần nhiều nhất cũng chỉ nên áp dụng 3 lần.
  17. duyendang

duyendang Member

• 398 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thấy dưa leo với sữa chua còn tốt thường dùng và dễ dùng
    Chứ nho thì chưa thấy ai dùng bao giờ
  18. thuhong88

thuhong88 Member

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để có làn da đẹp, các cô dâu Ấn Độ thường sử dụng mặt nạ làm từ nghệ trước đám cưới. Thành phần gồm: trộn 1/2 cốc bột đậu xanh và hai thìa mỗi loại bột nghệ, bột gỗ đàn hương và dầu quả hạnh, sau đó trộn với nước đủ để tạo thành mặt nạ. Bôi lên mặt và để yên trong 5-10 phút. Lột mặt nạ sạch rồi rửa lại bằng nước.
  19. Tieuthu Tran

Tieuthu Tran Member

• 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bảo em bạn mua kem về dùng thôi, con gái thì còn mặt nạ này kia, chứ con trai ngại khoản mặt nạ lắm
    Nhớ bảo em nó uống nước, uống sữa, và chăm sóc da với mặt nạ nữa nhé, cố gắng ăn ngủ điều độ
  20. bametre

bametre Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn tại nhà bạn có thể dùng bột quế trộn mật ong. Bạn lấy 2 thìa bột quế trộn 3 thìa mật ong thành hỗn hợp sệt rồi đắp lên mặt bạn để khoảng 20p rồi rửa sạch với nước ấm. một tuần bạn có thể làm 2-3 lần để nhanh chóng thấy hiệu quả.