Cách chăm sóc da bằng mật ong như thế nào là hiệu quả?

1. vietnam

vietnam New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách chăm sóc da bằng mật ong như thế nào là hiệu quả cả nhà nhỉ. Dạo này mặt em xuống sắc quá, nhìn cứ bị xạm đi, tàn nhang, mụn nhọt tứ tung, nhìn mặt như vùng đất màu mỡ cho mụn nổi lên vậy, cứ thế này thấy tự ti với ngại giao tiếp quá mọi người ạ. Em thấy các chị cũng công ty hay mách nhau dùng mật ong để chăm sóc cho da đẹp hơn, mỗi người bảo một cách em nghe loạn hết lên, nên vào diễn đàn mình tìm hiểu, sẵn tiện hỏi mọi người luôn ai có phương pháp sử dụng mật ong như thế nào là hiệu quả thì chia sẻ em với nhé.

>>Cách chăm sóc da tốt nhất
    >>Mẹo chăm sóc da khỏe đẹp
    >>Cách chăm sóc da mặt mịn màng
    >>Bí kíp chăm sóc da mặt hiệu quả
    kẹo mút thích bài này.
    Đang tải...
  2. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Re: Cách chăm sóc da mặt bằng mật ong thế nào là hiệu quả?

Nếu bạn muốn dùng mật ong cũng đơn giản lắm, cứ lấy 1 quả cà chua sau đó đem giằm hoặc xay nhuyễn rồi trộn chung vào với một chút mật ong sau đó đắp mặt khaongr 15p. 1 tuần làm khoảng 2-3 lần.
  3. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 87 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Re: Cách chăm sóc da bằng mật ong như thế nào là hiệu quả
    Mặt nạ chăm sóc da khô trứng và mật ong, sữa chua
    Hẳn bạn cũng biết, trứng có tác dụng dưỡng ẩm cho da khô, trong khi mật ong lại giúp làm dịu bất kỳ kích ứng da nào như khô nẻ. Sữa chua giúp se khít lỗ chân lông và tinh lọc làn da của bạn.
    1 lòng đỏ trứng,1 muỗng canh mật ong, 1/2 muỗng cà phê dầu ô liu,1 muỗng canh sữa chua. Cho tất cả các thành phần trên vào trong một cái bát và trộn đều cho đến khi chúng tạo thành một hỗn hợp dày và dính khi trộn.
    Áp dụng hỗn hợp trên khuôn mặt và để nó lưu lại trên da trong 5 – 15 phút.
    Sử dụng nước ấm để rửa mặt hoặc với sữa rửa mặt như bình thường.
    kẹo mút and autumnheart like this.
  4. autumnheart

autumnheart Active Member

• 164 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Re: Cách chăm sóc da bằng mật ong
    Hình như mật ong còn giúp liền sẹo thì phải nhỉ? mình cũng không nhớ có đúng không chỉ nghe các chị nói thế?
    Mật ong nhiều công dụng quá nhỉ :d
  5. Kìu non

Kìu non Active Member

• 510 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mật ong và bơ là hai loại thực phẩm giúp cung cấp độ ẩm, làm mềm da rất tuyệt vời. Trộn 2 muỗng mật ong và 2 muỗng quả bơ đã nghiền nát, sau đó trộn thêm lòng đỏ trứng gà và đắp lên mặt trong 30 phút. Loại mặt nạ này cũng giúp da bạn phục hồi và sáng hơn.
    kẹo mút thích bài này.
  6. kẹo mút

kẹo mút Member

• 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nếu không có bơ thì làm thế nào hả bạn Kiù non? liệu mình có thể thay bằng 1 loại quả khác k? vì bơ có mùa người ta không bán đâu.
  7. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 407 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đổ vài thìa mật ong vào bồn nước ấm, sau đó ngâm mình vào bồn khoảng một vài phút. Mật ong sẽ nuôi dưỡng và tạo độ ẩm tự nhiên cho làn da của bạn.
    bimhoang thích bài này.
  8. bimhoang

bimhoang Active Member

• 200 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

có sợ bị nhờn không hả bạn? mình thấy mật ong cứ nhờn nhờn thế nào ấy? sợ tắm với mật ong thì lại nhờn da ?
  9. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có biết là Nữ hoàng Cleopatra cũng sử dụng mật ong để đắp mặt nạ cũng như hòa vào bồn tắm để dưỡng da mỗi ngày không? Bạn chỉ dùng một lượng nhỏ mật ong thôi nên không sợ nhờn đâu. Mà sau đó bạn cũng tắm lại với nước sạch thì còn sợ gì nữa nhỉ?
  10. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 415 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nữ hoàng làm thế được chứ người bình thường lấy đâu ra nhiều thế hả bạn? Mật ong cũng đắt đỏ mà
  11. Zune

Zune Active Member

• 256 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mật ong giờ cũng ko đắt lắm đâu bạn ơi, vài trăm k là được 1l rồi, 1l dùng cũng lâu hết lắm
  12. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 609 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trộn muối và mật ong với nhau theo tỉ lệ 1:2 (1 muối, 2 mật ong), dùng muỗng quấy cho tan muối rồi xoa lên mặt. Massage nhẹ nhàng theo hình tròn, tránh vùng mắt và miệng. Làm thường xuyên hàng tuần sẽ cho bạn làn da láng mịn và không còn mụn.
  13. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ui mật ong còn có thể trộn với muối tạo thành hỗn hợp dưỡng da nữa cơ ah? Mình sợ dùng muối thì sẽ làm khô da đấy. Mình nghĩ dùng mật ong kết hợp với chanh vẫn có hiệu quả trị mụn tốt hơn
  14. chuột mickey

chuột mickey Member

• 107 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghe nói mật ong còn có thể kết hợp với chuối nữa cơ các bạn ah. Chuối giúp se lỗ chân lông và làn da mịn màng hơn. Bạn có thể xay nhuyễn chuối chín rồi trộn với mật ong. Lấy hỗn hợp này bôi lên mặt có tác dụng dưỡng da lắm đó!
  15. Enomist

Enomist Member

• 306 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có thể dùng mật ong để rửa mặt đấy các bạn. Rửa mặt với mật ong giúp làm sạch triệt để vùng da mặt chúng ta với những dưỡng chất quan trọng
  16. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Rửa mặt bằng mật ong là mình pha mật ong vào nước rửa mặt hả bạn? Mình chưa nghe thấy cách này bao giờ ah:) Mình thấy cứ lấy mật ong đắp lên mặt khoảng 15-20 phút rồi rửa lại bằng nước ấm là chăm sóc da đẹp rồi đó!
  17. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 306 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cách bạn nói là rửa mặt bằng mật ong rồi đó, mình chưa thấy ai pha mật ong vào nước để rửa mặt cả. :D
  18. Kìu non

Kìu non Active Member

• 510 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ơ, ko pha vào nước thì rửa mặt kiểu gì hả bạn? Cứ thế bôi lên mặt thì đâu gọi là rửa mặt chứ