Cách điều trị mụn ở lưng bằng chanh tươi hiệu quả ko?

1. ngọc mỹ

ngọc mỹ New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách điều trị mụn ở lưng bằng chanh tươi hiệu quả ko? Mình được bạn mách là cứ cắt đôi quả chanh tươi ra, sau đó chà xát lên vùng da bị mụn ở lưng, để 5 – 10 phút tắm lại bằng nước ấm. Mỗi tuần làm 2 – 3 lần, một thời gian sau tình trạng mụn sẽ được cải thiện. Nó bảo là cách làm này sẽ khiến lưng bị xót nhưng sẽ giúp sát khuẩn cho làn da, do vậy nên trị được mụn. Mọi người thấy cách này dùng được ko thế, nếu mình kiên trì làm thì bao lâu sẽ thấy được tác dụng? Nói thật thì mình ko tin tưởng là trị được đâu, hix

cach-dieu-tri-mun-o-lung-bang-chanh-tuoi-hieu-qua-ko
    Đang tải...
  2. kiều nương

kiều nương Member

• 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Re: Cách điều trị mụn ở lưng bằng chanh tươi hiệu quả ko?

Cách điều trị mụn ở lưng bằng chanh tươi hiệu quả lắm đó bạn, Chanh kháng khuẩn rất tốt, nếu bạn kiên trì tầm 1 tuần là thấy tác dụng rồi. Bạn cũng không nên tự ý bóp nặn mụn, tạo điều kiện cho nhiễm trùng lan rộng nha. Lưu ý là chỉ sử dụng 1 ngày 1 lần với 1/2 quả chanh thôi nhé, đừng dùng nhiều quá mà ko tốt tý nào đâu.
  3. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị mụn cũng rất tốt đó bạn, áp dụng với mặt hay với lưng đều được hết, chanh vừa giúp làm sáng da lại vẫn có thể giúp kháng khuẩn và làm nhanh chóng hết mụn, bạn kiên trì và áp dụng thường xuyên sẽ khiên mụn nhanh chóng được loại bảo, mùa nóng bạn nên mặc nhưng loại áo dễ thấm mồ hôi, và hơi rộng tránh cọ sát nhiều gây bí và dẫn đến nổi mụn
  4. ngoclan88

ngoclan88 Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị mụn chỉ đỡ được ít thôi đó, mình dùng mà chẳng hết được mụn cơ, mình cũng kiên trì lắm đấy chứ, dùng tận hơn 2 tháng rồi nè bạn. Mình nghĩ bạn nên kết hợp chanh với chất khác hoặc dùng biện pháp khác để có thể trị mụn hiệu quả và nhanh chóng hơn nhé
  5. maibeo87

maibeo87 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị mụn ở lưng là chuẩn rồi đó, chanh mình nên chà trực tiếp thì kết quả tốt hơn, nếu ko thì pha cả chanh cả vỏ chanh vào nước rồi tắm, cánh này trị mụn tốt lắm đó, tinh dầu chanh sẽ giúp tinh thần sảng khoái hơn nữa
  6. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị mụn ở lưng dùng chnh cũng là 1 cách tốt đấy bạn, chanh có thể sát khuẩn và làm sáng da cũng như mịn da mà, dùng để trị lưng là đings rồi, tuy nhiên cách này bạn cũng cần kiên trì vì cách tự nhiên bao giờ cũng lâu và cần thời gian để phát huy hiệu quả mà.
  7. kimthuy7786

kimthuy7786 New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị mụn ở lưng cũng tiện phết đó bạn, cái này mình cần kiên trì nha, Nhiều bạn cứ pha với nước để tắm, bảo thế là tốt, mình thì thấy có thể dùng chanh bôi trực tiếp lên lưng, chà xát kỹ vào thì tác dụng tốt hơn, mụn sẽ đi dễ hơn :D
    Còn tắm với muối thì cũng chỉ đỡ đc phần nào thôi, ko hiệu quả lắm
  8. bangha

bangha Active Member

• 501 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị mụn ở lưng tốt mà, mình thì ko bị, nhưng mà em mình thì bị, mình hay mang chanh chà lưng cho nó, mình chỉ chà tầm 3-4 ngày mà mấy cái mụn của nó cũng bớt hẳn đi đó. À, trước khi chà với chanh, mình hết các nặn mụn ở lưng cho nó. Cách này hiệu quả lắm đấy
  9. hoahoanganh

hoahoanganh Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa nghre bên kia có bạn hưỡng dẫn dùng nước trà xanh, dùng chanh này có hiệu quả hơn không bạn nhỉ, đang muốn trị với mấy đám mụn mới mọc cho hết luôn, với chanh chỉ dùng chà vào lưng là được hả, cũng dễ nhỉ
  10. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trà xanh mình thấy hợp với trẻ con, dùng tắm cho trẻcon thì hết rôm sảy, mụn thì ko biết thực hư thế nào. Mà ngoài lá trà xanh còn có lá mướp đắng dùng cũng được đó bạn
    Còn dùng chanh thì mình thấy tác dụng tốt phết, chanh măng tắm là chuẩn rồi, bạn cứ tiến hành đi nhé
  11. tranlananh

tranlananh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách dùng chanh thì mình rồi đây, lưng mịn và nhìn có vẻ sáng hơn, mụn cũng đỡ nhièu, ù mất thời gian khá dài mới được vậy, mình cứ lấy chanh chà trực tiếp vào lưng trước lúc tắm khoảng 15-20p, kiên trì làm 1 thời gian là thấy kết quả, cách này dù sao cũng ko tốn kém mà cũng chả tốn công, có thể sử dụng áp dụng luôn chả phải chế biến pha chế phức tạp gì cả
  12. ngocnhan

ngocnhan Member

• 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cách dùng chanh thì tốt rồi, nhưng nên kết hợp thêm cả tẩy da chết nữa nhé!
    Thông thường vùng da bị mụn rất nhạy cảm và dễ bị tổn thương vì thế khi tẩy da chết dùng loại êm dịu, cân bằng độ ẩm cho da và không gây kích ứng cho da.
    Nguyên liệu: Muối hạt, Bông tắm, Miếng mút hoặc bông thấm
    Cách thực hiện:
    Bước 1: Sau khi đã áp dụng cách tắm ở trên, để một chút cho cơ thể ấm trở lại, để lỗ chân lông được giãn nở, thoa chút muối lên vùng da bị mụn.
    Bước 2: Tiếp theo dùng bông tắm thoa đi thoa lại trong vòng 1 – 2 phút. Bạn không được dùng sức mà chỉ cần tác động cho muối có thể di chuyển trên phần da bị mụn.
    Bước 3: Pha chút muối với nước (bạn chỉ pha nhạt thôi nhé). Sau đó dùng mút hoặc bông thấm thoa đều lên vùng da bị mụn ở lưng, để khoảng 10 – 15 phút. Sau đó rửa sạch.
  13. tuyetnhung

tuyetnhung Member

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách trị mụn lưng bằng chanh thì đúng rồi đó bạn, cách này đơn giản, ít tón kem mà hiệu quả cũng được, kiên trì làm hàng ngày là tầm 1 tháng bạn sẽ thấy mụn giảm hẳn, trước mình cũng bị mụn ở lưng ngày nào cũng lấy chanh sát hoặc vắt lấy nước cốt rồi bôi lên, để khoảng 15p rồi tắm sạch. Bạn cứ yên tâm mà dùng nhé.
  14. hoangoclan

hoangoclan New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh tươi trị mụn cũng được đó bạn, cách này cũng dẽ làm mà, chanh lại rất dễ kiếm, tính axit của chanh cũng giúp loại bỏ cấc vi khuẩn gây mụn, dùng chanh bạn cũng nên áp dụng đều đặn hàng ngày là tốt nhất, chanh cũng có thể giúp trị các mụn thâm rất hiệuu quả nữa đấy, ngoài dùng chanh để sát, bạn có thể pha để uống cũng là 1 cách hạn chế mụn hiệu quả.
  15. phailamsao

phailamsao New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị mụn mặt hay lưng đều được bạn nhé, và cách này rất phổ biến rồi, chanh luôn có trong các công thức làm đẹp được các chị em lựa chọn nhiều vì chanh hiệu quả trong diệt khuẩn, trị mụn, cách này cũng đơn giản nữa, cách thực hiện cũng ko mất nhiều thời gian, lại rất tiện, chanh cũng rất dễ kiếm nữa.
  16. thục quỳ

thục quỳ New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn ở lưng mình thấy dùng chanh cũng tốt, cách này cũng đơn giản mà tốt, ngoài trị mụn chanh cũng có thể giúp trị thâm cho nhưng mụn đã lâu, dùng chanh có thể áp dụng hàng ngày cho đến khi hoàn toàn hết hẳn mụn, dùng chanh cũng không mất thời gian, tiến hành cũng dễ nên việc áp dụng thường xuyên cũng không phải quá khó hay mất công.
  17. lyhuong

lyhuong New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy dùng chanh cũng tốt, chanh đơn giản, dễ kiếm, dễ sử dụng, mình thấy dùng chanh được nhiều người áo dụng lắm, không chỉ trị mụn, chnh cũng giúp trị các vùng tham, giúp loại bỏ các phần da bị tối màu.
  18. dakimcuong

dakimcuong New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bị mụn ở lưng dùng chanh là cách tối ưu nhất, chanh có khả năng trị mụn và trị thâm, cách dùng lại đơn giản, không mất nhiều tiền mua cũng không mất công, chỉ cần sát lên là được, kiên trì vừa hết mụn lại vừa trắng da nữa.
  19. hoangmai

hoangmai New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh là đúng đấy bạn, dùng chanh không tốn kém, đơn giản mà hiệu quả cũng ok, mặc dù cũng cần trì và áp dụng đều đặn lâu ngày, nhưng với phương pháp chỉ sát chanh lên lưng thì cũng không khó khăn, chanh cũng giúp trị thâm và làm sáng da rất hiệu quả.
  20. techno12

techno12 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dễ kiếm dễ dùng nhưng ko phải lúc nào cũng trị được mụn và làm loại bỏ các phần da bị tối màu đâu nha bạn.
    Mình thấy nhiều người dùng chanh nhưng sau lại bị đổi màu da, chỗ trắng, chỗ xám rồi chỗ thì bình thường, mình thấy nhìn nó loạn hết cả lên, xấu lắm