Cách giảm béo bắp tay thế nào để hiệu quả?

1. vantrang

vantrang New Member

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách giảm béo bắp tay thế nào để hiệu quả mội người nhỉ? Mình dáng người cũng đầy đặn, nhưng mình băn khoăn nhất là phần bắp tay, tay của mình vốn thô và to hơn so với các bạn, và so với thân hình mình nó cũng khá to và làm mất cân đối, nhất là người mình đầy đặn nên bắp tay cũng rất to, con giá mà bắp tay to thì xấu với ngại lắm, mọi người ai có cách giảm béo cho bănps tay không, cho mình xin bí quyết để áp dụng với

>>Cách giảm béo bung nhanh nhất
    >>Bí kíp giảm béo đùi
    >>Giảm béo trong 7 ngày
    Hà Tây and yamaha like this.
    Đang tải...
  2. bangbang

bangbang Member

• 207 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

3. yamaha

yamaha Member

• 69 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Re: Cách giảm béo bắp tay
    Theo mình nên hạn chế tập thể hình, vì tập thể hình sẽ làm to bắp tay đó ! hihi
    Mà con gái bắp tay to thì phải chịu thui chứ làm thế nào đc
    Hà Tây thích bài này.
  4. Hà Tây

Hà Tây Member

• 75 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Re: Cách giảm béo bắp tay thế nào để hiệu quả
    Hình như phải ăn ít chất đạm và đường bột thôi thì bắp tay sẽ k to đâu bạn ơi ...Khổ thân bạn gái nào có bắp tay to, trông cứ như con trai ấy
  5. Lina

Lina Active Member

• 351 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thấy nhiều người bảo bắp tay thì chỉ có cách chăm tập các bài tập thể dục thôi bạn à
    kellyhoang thích bài này.
  6. kellyhoang

kellyhoang Member

• 82 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

theo mình biết thì phải ăn ít chất béo chứ nhỉ, tăng vận động nữa nếu k thì chất béo đó sẽ tích tụ ở bắp tay đấy các chị ak
  7. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình thì tốt nhất là ăn ít cả tinh bột, đường và chất béo:) Mà mỡ thường tích tụ ở bụng với đùi chứ! Những người mà bắp tay to thì chắc là bụng với đùi cũng béo rồi
  8. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bạn nên tập yoga, aerobic hay các bài thể dục dành cho tay. Không chỉ giảm béo tay mà bạn còn có thân hình đẹp hơn, khỏe hơn nữa. Mình là mình chưa thấy con gái tập thể hình để giảm béo tay đâu bạn yamaha ah. Con trai thì có mấy ai kêu bắp tay béo đâu.hihi
  9. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng thấy để giảm béo bắp tay thì chỉ có siêng năng tập luyện thể dục tập trung vào bắp tay, dù cho mất thời gian khá lâu. Bên cạnh đó, ăn kiêng cũng giúp cho việc giảm béo bắp tay hiệu quả hơn đấy
  10. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ba động tác đơn giản nhằm vận động phần cánh tay dưới đây sẽ giúp cánh tay trở nên săn chắc hơn, nếu bạn tập đều đặn thường xuyên từ 12 – 15 lần mỗi ngày.
    Động tác 1: Chống đẩy trên tường
    Đứng thẳng người với tường, mở rộng cánh tay của bạn sao cho cánh tay vuông góc với tường (như hình minh họa), các ngón tay khép lại, chiều rộng của hai bàn tay trên tường tương đương độ rộng của vai. Bạn hít thở thật sâu, đẩy cơ thể vào tường giống như động tác chống đẩy và sau đó trở lại vị trí ban đầu, chú ý giữ khuỷu tay của bạn không chạm vào tường.

Động tác 2: Di chuyển trên ghế
    Ngồi trên cạnh của chiếc ghế hay sử dụng một chiếc ghế dài, đầu gối gập một góc hơn 90 độ, tay giữ trên ghế làm trọng tâm, rộng hơn hông của bạn. Nâng phía sau (phần hông) của bạn ra khỏi ghế, thấp xuống dưới và thay đổi bàn chân, khuỷu tay hơi gập xuống để giữ cơ thể và sau đó bạn trở về vị trí ban đầu. Để nâng cao bài tập, khi di chuyển người thấp xuống, bạn có thể giữ thẳng chân ra phía trước.
    Động tác 3: Nâng tay với cử tạ
    Giữ cử tạ trọng lượng nhẹ trong hai tay, sau đó nâng lên theo một đường tròn. Khi bạn nâng quả tạ lên đến gần vai, giữ và xoay cổ tay của bạn để các khớp được vận động và từ từ đưa quả tạ về vị trí thẳng ban đầu. Hướng quả tạ thẳng ra phía sau để các cơ trên bắp tay của bạn được vận động toàn diện. Lặp lại ba động tác trên để hoàn tất di chuyển với bài tập giảm mỡ vùng cánh tay.
  11. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 413 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cách của bạn Nhomaingayay hay đấy, có lẽ các bạn áp dụng theo phương pháp này đi. Mình cũng tập xem sao, dù gì cũng giúp tay mình khỏe hơn. :D
  12. Vì con

Vì con Member

• 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chỉ sợ tập chống đẩy, nâng tay với cử tạ thì sẽ có cơ bắp đấy. Con gái mà có cơ bắp thì thà để bắp tay to còn hơn. Mình thấy cách ăn uống không giảm béo vùng tay đâu. Mọi người đi mát xa giảm béo tay hay hơn đấy
  13. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hjx các chị em muốn giảm béo tay mà lại sợ tập thể dục thì cơ bắp to :> như thế thì giảm béo sao được. À có loại kem làm tan mỡ đúng không mọi người? Nghe nói chỉ cần bôi kem lên là giảm béo ngay đó.hì hì