Cách làm hết hôi nách bằng bột tán

1. ngayhanhphuc

ngayhanhphuc New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách làm hết hôi nách bằng bột tán đã ai dùng chưa thế? Mình có mấy công thức muốn chia sẻ đây, nói chung toàn thành phần cây cỏ, ra đông y hỏi mua được ngay nha,

1. Dùng rễ tường vi khô, rễ cây kỷ khô, cam thảo mỗi vị 15g, rễ thương lạc, hoạt thạch, hồ phấn mỗi vị 30g. Tất cả nghiền bột, trộn với dấm làm thành hồ bôi vào 2 bên nách.

2. Lấy một lượng bằng nhau địa táo, hạt dưa hồng, cam thảo, rễ cỏ và cây thông. Tất cả nghiền thành bột. Mỗi ngày uống 3 lần với nước ấm, mỗi lần uống 1 thìa canh.

Cach-chua-benh-hoi-nach
    Các loại bột tán trị hôi nách rất tốt​

3. Dùng nhũ hương, thanh mộc hương, đinh hương, phòng hương mỗi vị 60g, vôi sống 500g, phèn chua 120g, dương khởi thạch, quất bì mỗi vị 90g. Tất cả nghiền bột, lấy một lượng đủ dùng rải lên tấm vải, buộc cố định vào 2 bên nách.

4. Lấy xuyên khung, thanh mộc hương, tân di (mộc bút) lượng bằng nhau, sấy khô, tán bột đốt cháy, hun khói này vào 2 bên nách.

Cách làm hết hôi nách bằng bột tán ko khó lắm, kiên trì tý là ok
    Đang tải...
  2. Nhatky

Nhatky Member

• 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Re: Cách làm hết hôi nách bằng bột tán

Cách làm hết hôi nách bằng cây lá bột tán nghe hả đấy bạn. mình thấy mấy cái tên toàn là tên lạ thôi à, chẳng có mấy cái tên thành phần quen quen,
    Mấy cái này mình mang công thức ra hiệu thuốc mua được ko nhỉ?
  3. dathachanh

dathachanh Member

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mấy cáh này nghe có vẻ hơi phức tạp nhỉ, mìn thấy công đoạn cũng hơi lâu, mà với giwois trẻ đi hỏi mua cái này cũng ngại lắm, mình tháy cứ dùng chanh hay gừng xát trực tiếp cho nhanh
  4. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách này là dùng các loại thuốc bắc để trị mà, mình thấy dùng mấy phương pháp này có cả uống là trị từ bên trong à, liệu có tác dụng không nhỉ, mà mình thấy cách làm cũng mất thời gian phết, dùng mấy pp như chanh cho nó nhanh.
  5. vanvuive

vanvuive Member

• 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cách này là dùng các loại thuốc để xay thành bột nên gọi bột tán là đúng rồi nhỉ :p
    Cái này để bôi chứ có phải để uống đâu bạn muadong, bạn đang nhầm à?
  6. Vợ là nhất

Vợ là nhất Member

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cách này cũng lằng nhằng phết nhỉ, tán thành bột rồi lại bôi lên nách, nếu bôi mấy thứ này sợ nó ám vào áo không nhi?
    Nếu mình dùng nước gừng rửa nách chẳng thơm và sạch hơn à?
  7. hoaxuyenchi

hoaxuyenchi Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy cách này ùng thuốc đông y à, thấy sử dụng nhiều nguyên liệu mà kết hợp cũng lằng nhằng nhỉ, mà dùng mấy ccahs này có hiệu quả cao không bạn, liệu mình có thể áp dụng trong bao lâu lf hết mùi, cách này ngày nào cũng làm hả, ngày nào cũng làm mấy cong đoạn này chắc nản lắm.
  8. Tieuthu Tran

Tieuthu Tran Member

• 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng bột tán này có cần hòa với nước không, hay là rải luôn lên nách? Mình thấy dùng cái này khó khó, nó mà ám lên áo nữa thì hỏng hết áo ấy chứ. Chọn phương pháp khác cho nhanh :D Ví dụ như chanh chẳng hạn, chanh dùng thì yên tâm hơn nhiều
  9. hoagiay

hoagiay Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy cách này nghe cũng hay nhỉ, nhưng mình thấy cứ khó khó với lại mất nhiều công đoạn quá, mình thấy dùng cách naò đơn giản ít phải pha chế có tốt không. ví dụ dùng nước ép của gừng tươi đó thấy đon giản mà cũng hiệu quả nữa.
  10. cocktail

cocktail Member

• 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Công nhận là nó khó khăn, chẳng biết hiệu quả tới đâu, nhưng mà thấy phức tạp quá thì ngại làm lắm
    Thà mua thuốc về sắc uống hằng ngày có khi còn nhanh hơn là nấu thành bột tán nhỉ,
  11. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung mấy cách trên ra hiệu thuốc đông y đều có nhưng để trị mà làm các rách rồi nhiều bước công đoạn quá, phức tạp cũng thấy ngại lắm, mà nhất là ở mấy thành phố như hà nội, có phải chỗ nào cũng có hiệu thuốc đông y đâu, rồi phải đi tìm mua, mình thấy cứ dùng chanh hay gừng đó đơn giản mà nhanh.
  12. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dùng các phương pahps như trên hiệu quả cao và có thể hết hẳn được không, thấy toàn là các vị thuốc đông y, rồi kết hợp thấy cũng phức tạp quá, để làm được xong để trị hôi nách thì thôi mình cứ dùng chanh hay nước gừng cho nhanh.
  13. kiều nương

kiều nương Member

• 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng các phương pháp bột tán thì cũng chỉ mang tính tạm thời thôi, nếu ngừng dùng thì lại hết tác dụng đấy mà, các phương pháp tự nhiên thì gần như phương pháp nào cũng thế cả đó bạn
  14. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dùng bột tán mình thấy cũng chỉ tác dộng bên ngoài thôi, cũng khpong chữa dứt điểm được, nó chỉ giúp cải thiện thôi, mà dùng bột tán lại rất mất công nữa, phải mua đủ vị thuốc rồi pha trộn, mình thấy cứ kiếm cách nào đơn giản mà làm.
  15. huyentrang91

huyentrang91 Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xem mấy cách này mình thấy sao lắm gia đoạn, công phu, phức tạp quá, trị không biết hiệu quả cao không, nhưng làm thế này cũng thấy mất thời gian rồi. mình thấy cứ hòa muối lau nách là đơn giản mà hiệu quả cũng lâu dài, cách dẽ thực hiện cũng ko mất nhiều thời gian.
  16. nguyenngocbau

nguyenngocbau New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy cách này toàn là dùng các dược liệu thiên nhiên, nhưng mình thấy có vẻ khá phức tạp nhỉ, cách này hiệu quả nhanh không bạn, tầm bao lâu thì hiệu quả, mà liệu có bị hôi lại không, nếu bị lại thì viếc áp dụng này cũng khá mất công, mà cũng khó mà kiên trì áp dụng được
  17. linhinh

linhinh New Member

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là có nhiều cách hơi phức tạp thật. Trong mấy loại bột tán bạn chủ top nói thì dùng nhũ hương, thanh mộc hương, đinh hương, phòng hương mỗi vị 60g, vôi sống 500g, phèn chua 120g, dương khởi thạch, quất bì mỗi vị 90g tất cả nghiền bột, lấy một lượng đủ dùng rải lên tấm vải, buộc cố định vào 2 bên nách có vẻ đơn giản nhất.
    Mình thấy có bột tán là phèn rang thì còn tác dụng hơn, sao ko thấy chủ top nói tới nhỉ?
  18. thienngoc

thienngoc New Member

• 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mấy cách làm hết hôi nách như thế quá phức tạp ấy chứ! Nếu trị hôi nách thì áp dụng phương pháp đơn giản được rồi, cần gì phải đi làm theo mấy cái bước lằng tà là nhằng như thế đâu. Cứ phen chua, muối tinh, hay chanh dùng cho nhanh mà lại được việc, trộn cho lắm vào làm gì
  19. baocat

baocat New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy cách này chắc chủ top muốn hướng đến mấy loại dược liệu thiên nhiên, nói thật mấy cách chủ top đưa ra thấy cũng hay nhưng phức tạp quá, chẳng biết hiệu quả có cao hơn tí nào không chứ áp dụng như này cũng thấy mất công lắm
  20. Hongnhung90

Hongnhung90 New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách làm hết hôi nách bằng bột tán đơn giản nhất là dùng phèn chua tán thành bột, rồi chờ khi tắm xong, lau khô nách, bôi vào. Đây là loại bột tán đơn giản mà hiệu quả nhất đó. Dù sao thì pp tự nhiên ko chữa khỏi hẳn được thì mình cứ duy trì pp đơn giản như dùng phèn chua là đc rồi