Cách làm hết mụn đầu đen với dầu dừa

Thảo luận trong 'Trị mụn' bắt đầu bởi xinhdep, 10/10/13.

1. honghoan88 Member

Re: Cách làm hết mụn đầu đen với dầu dừa

Dùng dừa trị mụn đầu đen cho da dầu thì da càng nhiều dầu hơn. Bạn cũng cần chú ý lựa chọn mỹ phẩm hợp lý bạn nhé. Đặc biệt là các bạn gái trẻ, thường xuyên dùng mỹ phẩm, hãy lựa chọn loại phù hợp với da của mình, không nên dùng các sản phẩm không rõ nguồn gốc, thành phần. Cũng không nên lạm dụng mỹ phẩm quá nhiều, nên để cho da có khoảng thời gian nghỉ ngơi, hô hấp và phục hồi.

2. baonhan New Member

Mình cũng ít nghe phương pháp dầu dừa, chỉ hay nghe tinh dầu oliu thôi, không biết dùng dầu dừa thì có hiệu quả không nữa, mà ai da nhờn cũng đừng tinh dầu, càng khiên da nhờn hơn, còn da khô dùng tính dầu thù dưỡng ẩm rất tốt.

3. chuminhphuong New Member

Với da dầu mà muốn trị mụn đầu đen bạn có thể áp dụng dùng 1/ cốc sữa vắt vào đó một chút nước cốt chanh và dùng để chấm và rửa mặt hàng ngày, đây cũng có thể được coi như thay co sửa rửa mặt trị mụn luôn đấy bạn

4. cocktail Member

Dùng dừa trị mụn đầu đen cho da dầu ko được thì chọn cách khác, có nhiều cách trị mụn mà. Có thể chọn sữa như chuminhphuong nói, ko hì chọn cơm nóng ấy, cơm nóng cực an toàn cho da dầu, ko những bớt mụn đầu đen mà lượng dầu trên da cũng sẽ giảm đi đáng kể đó. Bạn thử xem nha

5. ngoclan88 Member

Dầu dừa tự làm tốt lắm, mình để cả năm mà vẫn dùng được. Mình chưa dùng dầu dừa trị mụn đầu đen, chỉ làm để đó thôi,
    Hôm trước hỏi mấy người hỏi dầu dừa có đông không, bạn ý bảo dầu dừa ko đông đâu. Mình cứ tưởng thật, sau mình làm rồi để mới biết, hóa ra dầu dừa cũng đông. Dầu mình ko dùng cái chất gì thì kiểu gì khi trời lạnh lạnh nó cũng đông

6. thanhhien New Member

Chả biết trị mụn đầu đen có hiệu quả không mà nguyên công bỏ ralamf dầu dừa nếu như không hiệu quả thì thấy cũng chán lắm, thấy mất công ấy, trị được thì không sao, không trị được tì phí công phí tiền, mà mình thấy mụn đầu đen cũng khó trị lắm, chứ chẳng dễ dàng đâu

7. Mẹ Bon Member

Mình dùng viên uống antiacne aa+ là hết mụn đó! Cũng pp thiên nhiên nên an toàn mà hiệu quả! Share thêm kinh nghiệm cho các bạn nhé!