Cách làm sạch lông vùng kín quá rậm

1. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 173 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi mí: cách làm sạch lông vùng kín quá rậm là gì nhỉ? huhu, em là em rất ghét mấy cái viôlông ở chỗ này, của em nó nhiều quá nên rất bất tiện và khó chịu. haizzzz.
    Mà em cũng băn khoăn k biết triệt có ảnh hưởng gì không ?
    Em định triệt luôn vậy, nhưng không biết làm thế nào cả, có chị nào bị giống em mà triệt rồi thành công thì cho em hỏi cái :D
    Em cảm ơn nhìu nhìu :xxx
    Đang tải...
  2. doanthihue

doanthihue Member

• 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cách làm sạch lông vùng kín nè: các chuyên gia khuyên bạn nên tìm đến những trung tâm thẩm mỹ uy tín để được áp dụng công nghệ triệt lông bằng ánh áng, giải quyết tận gốc vấn đề này một cách hiệu quả và an toàn.
  3. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình nghĩ là không cần triệt hết lông vùng kín thì đi tmv làm gì cho tốn tiền hả bạn? Bạn có thể làm sạch lông vùng kín bằng cách lấy dao cạo bớt cho nơi ấy gọn gàng hơn thôi
  4. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy! Cách đơn giản nhất là bạn nên lấy dao cạo để cạo cho nơi ấy gọn hơn. Nếu bạn có điều kiện và không ngại thì đến spa hay tmv làm sạch lông vùng kín ấy. Triệt lông vùng kín không ảnh hưởng đến khả năng sinh sản đâu
  5. nhoc_ti

nhoc_ti Member

• 86 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng đã triệt rồi nè bạn,lúc đầu mình cũng run lam,vì moi lập gd mình chua có em bé và mình cũng là nguoi phụ nu á đông cũng so kiêng kỵ ,nhung vùng kín của mình hoi rậm long,gốc lông cung,ko mịn đẹp.mình nghe bạn bè đi triệt về nói triệt xong vùng bikini sẽ mền mại và mịn đẹp hon,.sau khi triệt xong mình thấy rất là thích,vì sạch sẽ và thoáng hon,,cảm giác dễ chịu tiện mọi sinh hoạt,và còn xinh xan nua,gốc lông mình bây gio muot mà nam gọn theo hình tạo vùng bikini,và mình cảm thấy vùng bikini nhu trẻ và hồng hon.bây gio ox nhà mình còn khuyến khích mình đi làm đep nua đó
  6. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 310 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hì, mình nghĩ có thể triệt bớt chứ ko nên triệt toàn bộ. :D Đàn ông châu Á thích chỗ ấy của phụ nữ có lông hơn mà. :D

Bạn chủ thớt có thể dùng các cách wax để làm sạch lông vùng kín nhé
  7. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 173 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình chưa kết hôn mà nên chưa lo chuyện đó đâu. giờ chỉ cần triệt nó đi là gọn nhẹ rồi.
    Bao giờ lấy chồng tính sau vậy :D
  8. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Liệu có cách làm sạch lông vùng kín bằng wax tự nhiên không bạn nhỉ? Mình thấy wax tự nhiên hay dùng hỗn hợp đường chưng, mật ong,... Không biết có áp dụng được cho vùng kín không nhỉ? :p
  9. yêu mưa

yêu mưa Member

• 53 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chắc là không được đâu bạn ơi. Cái kia chỉ dùng cho các loại lông bình thường thôi chứ lông vùng Bikini thì dùng vào có khi bị viêm nhiễm đó
  10. Tuni

Tuni Active Member

• 591 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Được chứ bạn, wax bằng các cách tự nhiên rất vệ sinh đó bạn ơi, với lại làm ở bên ngoài thì làm sao mà viêm nhiễm được
  11. Vì con

Vì con Member

• 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uhm wax bằng hỗn hợp tự nhiên thì an toàn nhưng mà cũng đau lắm. Mình thấy wax lông vùng kín đau hơn lông chân hay lông nách nhiều. Dùng kem tẩy lông để làm sạch lông vùng kín thì không đau nhưng không biết có sợ ảnh hưởng gì không mọi người nhỉ?
  12. Alice

Alice Active Member

• 564 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bôi kem tẩy lông ngoài da thì bạn nào da bị kích ứng thì mới hại thôi, còn không thì không có vấn đề gì đâu.

Còn wax thì ứng dụng ở vùng kín cũng ổn mà, dùng hỗn hợp wax khi còn ấm cũng ko đau lắm đâu
  13. giotnangbenthem

giotnangbenthem Member

• 247 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng cạo lông vùng kín thì có tốt ko bạn ơi? Mình cũng hay cạo lông lắm nên muốn tham khảo ý kiến mọi người
  14. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Member

• 323 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn thỉnh thoảng cạo thì lông vùng kín có mọc lại và cứng hơn ko bạn? Mình nghĩ dễ thế lắm, lông mọc lại dễ gây ngứa nữa, ko hay đâu. Nếu cạo thì phải cạo thường xuyên
  15. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cạo thường xuyên thì sẽ làm da bị tổn thương đó bạn. Mình thấy đi triệt lông vùng kín ở tmv là tối ưu nhất. Mình chỉ triệt một phần chứ không triệt hết nên không sợ ảnh hưởng gì đâu
  16. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy đi tmv hay spa triệt lông vùng kín thì ngại lắm. Mình thì mình không nghĩ đến chuyện tẩy lông vùng kín đâu. Nếu lông vùng kín quá rậm thì không mặc bikini nữa là ổn :D
  17. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 213 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đôi lúc cũng cần mặc khi đi biển mà, lông vùng kín rậm thì mất thẩm mỹ lắm, dễ "lộ hàng" nữa nên kể cả ko mặc bikini cũng nên tẩy bớt đi cho gọn gàng
  18. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy đã tẩy lông vùng kín rồi thì cứ phải tẩy mãi thôi. Kể cả cạo, wax hay dùng kem tẩy lông ấy. Nếu đang tẩy mà không tẩy nữa thì lông mọc cứng lắm. Vậy nên phải thực sự cần thiết thì hãy tẩy lông vùng kín chị ah.
  19. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thì mình lười tẩy lông vùng kín lắm. Vì như bạn nói đã tẩy là phải tẩy mãi thôi, trừ khi đi tmv triệt lông vĩnh viễn. Không lẽ chỉ vì mùa hè đi bơi mấy buổi mà phải hì hục tẩy lông vùng kín mãi sao? :p
  20. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hồi trước có thấy ai tẩy lông vùng kín đâu nhỉ? Sao bây giờ nhiều chị em hỏi về làm sạch lông vùng kín thế? Mình nghĩ cái này chỉ có phụ nữ nước ngoài mới hay để ý thôi chứ