Cách làm tóc đơn giản mà đẹp

1. beanhoa112

beanhoa112 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách làm tóc đơn giản mà đẹp cho các nàng thích tự trang điểm cho mình đây, toàn là tự làm thôi nhá, ko cần nhờ vả ai cũng làm được luôn :D

Cách làm tóc đơn giản mà đẹp - Búi tự nhiên

Dùng tay chải nhẹ, sau đó kéo toàn bộ tóc lên cao và xoắn lại.​
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep1
    Một tay giữ phần dưới, tay kia lấy đuôi tóc quấn xung quanh trụ tạo thành búi tóc. Nên quấn nhẹ để búi có độ phồng tự nhiên.​
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep2
    Cố định búi tóc bằng kẹp.​
    Gỡ một vài lọn tóc nhỏ nếu bạn một tạo phong cách gợi cảm.​
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep3

Xong rồi nhá​

Cách làm tóc đơn giản mà đẹp - Búi rối

Cột cao toàn bộ phần tóc phía sau thành kiểu đuôi ngựa.​
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep4
    Dùng tay hoặc lược đánh rối chùm tóc đã cột.​
    Quần tóc nhẹ xung quanh nơi cột, điều chỉnh búi tóc để có được độ phồng theo ý muốn.​
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep5
    Cố định búi bằng một dây cột tóc. Xịt thêm keo để búi tóc giữ nếp lâu hơn.​
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep6

Cách làm tóc đơn giản mà đẹp - Kiểu tết sang một bên

cach-lam-toc-don-gian-ma-dep7
    Lấy một ít tóc từ trên cao và tết chặt tay nghiêng sang một bên.​
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep8
    Vắt đuôi tóc sang phần gốc sau đó nhẹt vào phần tóc sát gáy. Với kiểu tóc này, bạn nên sử dụng thêm kẹp nhỏ để giữa phần đuôi tóc không bị bung ra.​
    Theo mọi người, Cách làm tóc đơn giản mà đẹp nào đẹp nhất :D
    Đang tải...
  2. two_angels

two_angels New Member

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách làm tóc đơn giản mà đẹp kiểu tết sang một bên thực hiện trông có vẻ khó quá, mình nhìn mấy cái hình này mà ko biết làm sao cho đúng cả. Bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn chi tiết, hướng dẫn từng bước cách tết rồi búi lên cho mình với, mình thích kiểu này lắm, hix

3. vanvuive

vanvuive Member

• 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cách làm tóc đơn giản mà đẹp - Kiểu của bạn hơi giống kiểu này, bạn làm tương tự xem nhé:
  4. suoinguon

suoinguon Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy cách làm tóc đơn giản mà đẹp nhất với người có tóc thẳng là cứ buông xõa đi. Nhìn thế là đẹp và nhanh gọn nhất. Và tùy theo hình dáng khuôn mặt, có thể thêm tóc mái hay tết mái cho phù hợp thì càng đẹp hơn nữa. Nhiều khi cứ tết này tết nọ gọn nhưng mà ko đẹp bằng đâu
  5. hoatam

hoatam New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì không thích mấy kiểu tóc búi cai lắm, nhìn như cứ sao sao ấy, mà không biết nói thế nào, nhưng là không thích, mihf thích kiểu tóc bện lệch hoặc bện 1 chút ở mái, mà khoản bện thì mình hơi dở. Ngoài ra kiểu tóc đơn giản thì chỉ cần buông xõa là rồi cài nơ là đẹp và nữ tính, mf cũng đơn giản.
  6. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Để làm tóc đơn giản mà đẹp thì mình kết mấy kiểu bện mái rồi để xõa hơn là buộc với lại búi cao
    toc16
    Mấy kiểu bện như này cũng đơn giản mà nhìn vẫn rất đẹp nhỉ, bện mái rất thịnh hành trong mấy tháng đầu năm nay, chỉ cần tóc dài là hầu hheets ai cũng áp dụng được.
  7. Nguyenkimdung

Nguyenkimdung New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì không thíc búi tóc, mình thấy xõa hoặc tết tóc thấy đơn giản mà vẫn đẹp
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep1
    cach-lam-toc-don-gian-ma-dep
  8. toanh

toanh New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc đơn giản mà đẹp ,mình thích mấy kiểu bện mái như của 2 bạn chia sẻ, rất đơn giản nhưng cũng rất nữ tính, không quá cầu kỳ mà vẫn có điểm nhấn, mình thấy những kiểu này cũng phổ biến và hầu hết ai cũng có thể áp dụng, trừ bạn nào tóc ngắn quá thôi.
  9. Hongnhung90

Hongnhung90 New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thích cài này , ko biết cách làm tóc đơn giản mà đẹp này thì làm thế nào?
    Tóc mình hơi xù nhưng mà ko bị chẻ hay là xơ rối lắm, vẫn chắc khỏe thì nên làm kiểu gì cho khỏi xù nhỉ, chẳng lẽ lại cứ tết bím suốt?
  10. lydautay

lydautay Member

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy cách làm tóc đơn giản mà đẹp nhất là buông xõa. Kiểu này là kiểu cũ nhưng chua bao giờ lạc mốt , lúc nào cũng là kiểu mới và hiện đại luôn ấy. Bạn cũng có thể cách điệu một chút, ví dụ nhưl àm xoăn ở đuôi, hoặc là tết một chút ở chân tóc, nhìn cũng đẹp mà lại đơn giản nữa đó
  11. hailinh

hailinh New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy buông xõa đúng là đơn giản mà nhìn rất nữ tính, kiểu này thì ai cũng hợp rồi, xoăn thẳng hay cụp đuôi tóc đều được, để cách điệu làm điểm nhấn thì cài thêm cái nơ là cũng khác biệt ngay nhỉ :)
  12. Ký danh

Ký danh Member

• 243 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cách làm tóc này thì phải dùng ghim ghim vaò thế nào thì mới ko bị rơi xuống ha bạn? Tóc mình trơn lắm, nếu như làm theo kiểu này kiêu gì cũng bị trượt xuống thôi, mình thì ít dùng ghim ghim nên thấy ngượng ngượng, ko biết làm sao cho chuẩn cả. Ai biết mách hộ mình với
  13. liennk

liennk Active Member

• 180 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Ghim thì bạn cứ thấy cái nào trồi lên hoặc cái nào sắp rơi thì bạn dùng ghim ghim lại
    Nhiều người làm tóc mà bỏ đến vài chục cái ghim tóc luôn đó, nếu như bạn chỉ dùng 1 hoặc 2 cái gì đó thì tóc rụng là đúng rồi, kêu ai được chứ
  14. mai hồng

mai hồng Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cứ thấy tóc trồi lên là ghim lại thì có chắc ko bạn? Mình nhiều khi dùng kẹp ghim ghim tóc mà tóc vẫn cứ dễ rơi thôi. Cứ hơi đi nhanh cái là tóc búi rơi xuống liền à, tóc mình ko mượt lắm nhưng mà thấy nặng, nếu thế thì phải làm sao giờ, cách làm tóc đơn giản mà đẹp hay búi gì đó ko hợp với mình sao á
  15. hoatuyettan

hoatuyettan Member

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình búi tóc cũng chả giữ được, chắc do nặng quá , mình thấy cứ buộc bổng rồi xõa tóc thôi, mấy kiểu tóc búi mà dùng ghim thì cũng không ăn thua, tóc quá nhiều và dày ghim không giữ nổi đâu
  16. minhcam

minhcam Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chả thích búi tóc chỉ thích buộc cao lên cho gọn thôi, chứ mấy kiểu búi cao lên đến đỉnh thì không thích mà búi thấp lại quá già, cứ xõa với buộc cho nó trẻ trung
  17. thoangqua

thoangqua New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn khác với cái hình bạn kia hỏi sao nà.
    Cách làm tóc này là tết và búi, nhưng lệch về 1 bên, trong cái hình bạn kia hỏi thì nó múi vào giữa, chắc là búi phải khác hay là như nhau hết hả bạn?
  18. tahonggam

tahonggam New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhìn cũng dẹp