Cách tẩy lông nách vĩnh viễn tại nhà

1. thương nguyễn thu

thương nguyễn thu New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi cách tẩy lông nách vĩnh viễn tại nhà là gì vậy? là con gái khổ thật đó, mình thấy rất bất tiện mỗi khi nhổ lông nách :(( toàn là bị chảy máu và đau thui. Được mấy hôm nó lại mọc lại à, mệt mỏi lắm cơ.
    Mình đã bôi các loại thuốc để triệt lông nách mà nó k được vĩnh viễn, lại tốn tiền nữa. có chị nào biết cách tẩy viôlông vĩnh viễn mà làm được tại nhà thì chỉ cho mình vs nghen. hihi
    Thank all <3
    Đang tải...
  2. doanthihue

doanthihue Member

• 92 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cách tẩy lông vĩnh viễn tại nhà thì không có đâu nha :(
    chỉ có tẩy được 1 thời gian thui chứ k làm được vĩnh viễn bạn ạ :(
  3. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tẩy được một thời gian cũng là tốt rồi bạn ah. Bạn thử tẩy lông nách vĩnh viễn tại nhà bằng đường chưng kết hợp với mật ong và chanh xem sao. Cách này cũng hơi đau một chút nhưng sau 3-4 tuần lông mới mọc trở lại cơ
  4. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc không có cách tẩy lông nách vĩnh viễn tại nhà đâu bạn nhỉ? Mình nghe nói dùng kem tẩy lông Kalo cũng tốt lắm. Hiệu quả của nó từ 5-6 tuần mà lại không đau như đường chưng đâu
  5. nhoc_ti

nhoc_ti Member

• 86 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ùng 3 thìa bột nghệ trộn với 1 thìa nước cốt chanh, cùng 1 thìa nước ép dưa chuột trộn lẫn với nhau. Đánh đều để chúng tạo thành hỗn hợp bột nhão, thoa lên vùng da dưới nách khoảng 20 - 25 phút, sau đó rửa sạch với nước ấm. Kiên trì thoa hỗn hợp lên vùng nách từ 2 - 3 lần/1 tuần, sau khoảng 3 tháng bạn sẽ thấy kết quả thật bất ngờ.
    => cái này cũng có hiệu quả nha các chị :)
  6. Aikio

Aikio Active Member

• 432 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Vĩnh viễn thì ko được nhưng được tầm 3 tuần thì có đó bạn, sau đó bạn làm lại cách triệt lông đã làm là lại được thếm 3 tuần nữa, cứ như vậy nách bạn sẽ luôn sáng đẹp. Đó là cách wax tại nhà, cách làm cũng ko khó lắm đâu bạn ơi
  7. bimhoang

bimhoang Active Member

• 200 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hòa trộn một lòng trắng trứng với 1 muỗng canh đường và 1/2 muỗng canh bột ngô cho đến khi nó trở thành một miếng dán dính và sền sệt.
    Khi nó khô, bạn có thểt nhẹ nhàng bóc hỗn hợp này đi. Bạn nên áp dụng biện pháp này 3-4 lần/tuần.
  8. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình chưa nghe đến cách tẩy lông nách này bao giờ. Bình thường mình thấy đường thì phải đun lên mới dính và sền sệt được. Cách này thì cho bột ngô và lòng trắng trứng. Mình nghĩ bạn nào sợ dùng đường chưng bị bỏng thì có thể dùng cách này ah
  9. yêu mưa

yêu mưa Member

• 53 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

- Bạn hòa một tách đường và nước của nửa quả chanh, cùng 1/4 chén mật ong. Sau đó, bạn quết lớp dung dịch ấm lên chân hoặc những vùng da muốn triệt lông, dùng khăn lau sạch và nhanh tay.

Cách waxing này khoog khiến da bị thương tổn và có thể thực hiện ngay tại nhà một cách dễ dàng.
  10. Tuni

Tuni Active Member

• 587 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cách này phải đun lên nữa bạn ạ, chứ hòa mấy thứ đó vào với nhau chưa được đâu. Phải đun lên cho hỗn hợp thành dạng sệt sệt, đề nguội bớt rồi đắp lên da
  11. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuẩn bị hỗn hợp wax tại nhà này cũng mất công đấy chứ! Mình thấy bạn mua máy cạo lông về cạo là xong. Vừa giúp tẩy lông nách nhanh chóng mà lại chẳng mất nhiều công sức :D
  12. Alice

Alice Active Member

• 564 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình thì lại ko nghĩ máy cạo lông là tốt, cho mình cái đó mình thà chịu khó chút tự làm hỗn hợp wax còn hơn
  13. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 265 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ máy đó chắc chắn phải có ưu điểm hơn các cách triệt lông bình thường thì họ mới bán được máy, nếu ko thì họ phá sản lâu rồi. Cũng nhiều người mua cái này về triệt lông rồi mà bạn
  14. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Member

• 320 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nếu có thể, nên duy trì thói quen cạo nách vào buổi tối. Vùng da xung quanh nách nhạy cảm, vì vậy, nên sử dụng một loại kem dưỡng ẩm sau khi cạo để da có thời gian khôi phục qua đêm. Nên chọn loại kem dưỡng da an toàn, phù hợp với làn da nhạy cảm. Bất cứ loại kem nào có mùi thơm dễ kích thích làn da khu vực này, gây khó khăn cho quá trình cạo. Nếu đi tắm biển, bạn cũng không nên cạo ngay sau khi tắm biển bởi nước mặn và clo làm lông nách cứng và khó cạo.
  15. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Làm gì có ai cạo lông nách vào mỗi buổi tối được cơ chứ! Cạo thường xuyên như thế thì bị viêm da mất bạn ơi. Quay đi quay lại mình thấy cách tẩy lông nách bằng mật ong là tốt nhất. Vừa hiệu quả, không hại cho da mà 3-4 tuần mới phải wax lại ah
  16. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dùng mật ong tẩy lông nách hiệu quả nhưng đau bạn ah. Dùng kem tẩy lông cũng tẩy lông hiệu quả, nhanh chóng mà lại không đau đấy :p
  17. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 254 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn này nghĩ giống mình thế nhỉ. :p Mình cũng thấy dùng kem tẩy lông nhẹ nhàng và đơn giản hơn.
  18. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng kem tẩy lông nách nhẹ nhàng, đơn giản nhưng tốn tiền chị nhỉ :D Bạn chủ thớt cũng kêu dùng kem tẩy lông tốn kém đấy thôi. Vậy thì chỉ còn cách waxing với mật ong là đơn giản, hiệu quả và không tốn kém ah
  19. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Uhm tẩy lông nách bằng waxing với mật ong là tốt nhất rồi. Vừa hiệu quả, ít đau, không chảy máu mà lại cực rẻ nữa. Nếu bạn thấy mật ong vẫn tốn kém thì dùng đường chưng ấy
  20. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có khi bạn chủ thớt đi tmv triệt lông nách vĩnh viễn đi, đỡ phải mất công nhổ, cạo hay tẩy lông nách thường xuyên :D