Cách trị lông chân tay

1. babe_kute

babe_kute New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị lông chân tay là gì ấy nhỉ pà con? Chả là tình hình như này, em có lông chân nhiều lắm ạ, như kiểu đàn ông ấy, mỗi khi đó em lại lấy lưỡi bào cạo cho sạch, rồi dần dần lông nó cứ mọc đậm và dài hơn ngày trước, còn cứng nữa cơ.
    Chả hiểu sao lông tay của em cũng thế :( nó cũng bắt đầu dài hơn và rõ màu hơn trước. hay là bị lây từ chân?
    Em lo quá, chỉ sợ nhiều lông bị trêu thui, có ai có cách nào hay thì méc em nhé
    Đang tải...
  2. donghocat

donghocat Member

• 82 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cách triệt lông chân tay :
    Nguyên liệu:
    2 chén đường
    1/4 chén nước
    1/4 chén nước cốt chanh

Thực hiện
    Đổ nước, đường, chanh vào một cái chảo, bật bếp nhỏ lửa và đun nóng. Trong khi thực hiện, chị em nên lưu ý quấy hỗn hợp liên tục để đường tan chảy và sánh lại. Lúc này, hỗn hợp sẽ có màu nâu, sền sệt rất đẹp mắt.

Nếu thấy đường vẫn còn trong sáp nghĩa là do các chị không quấy đều tay trong khi thực hiện. Lúc này tiếp tục phải nấu lại cho tới khi hỗn hợp tan chảy hoàn toàn.

Để đảm bảo sáp đã có thể sử dụng được, các chị nhỏ 1 giọt sáp vào ly nước lạnh. Nếu nó loang ra nghĩa là hỗn hợp vẫn còn lỏng. Còn nó đọng thành giọt phía dưới cốc nước là đã có thể tắt bếp để thực hiện bước tiếp theo.

Lưu ý nên để hỗn hợp nguội đi một chút để tránh gây bỏng cho vùng cần wax.

3. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách trị lông chân tay của bạn donghocat tốt đấy bạn ah. Đường chưng sẽ dính vào da chân và tay nên khi bạn dùng khăn ấm giật thì lông cũng sẽ ra theo :D Mỗi tội cách này hơi đau. Nếu sợ đau thì bạn có thể dùng kem tẩy lông xem sao
  4. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nói đến kem tẩy lông thì mình thích ở việc dùng kem tẩy lông không gây đau đớn. Mà nó cũng giúp trị lông hiệu quả nữa. Nhưng mà chọn kem tẩy lông cũng khó. Loại rẻ thì không yên tâm. Mà dùng loại chất lượng thì lại đắt quá. Một lọ Kalo có giá tầm 1tr đấy các bạn ah
  5. nguyenthihoa

nguyenthihoa Member

• 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Rửa vùng da nhiều vi ô lông 2 lần một ngày với một thanh Panoxyl - một loại xà phòng kháng khuẩn 10% benzoyl peroxide mà bạn có thể dễ dàng mua chúng tại nhà thuốc địa phương. Đây là một trong các biện pháp khắc phục tại nhà tốt nhất để tẩy lông.
  6. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 290 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Xà phòng nào cũng chứa chất này hay tùy từng loại mới có hả bạn? Bạn cứ nói công thức hóa học thế này thì khó hiểu lắm. -_- Bạn nói rõ là loại xà phòng nào đi
  7. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 173 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

cái đó là tên của xà phòng thì phải?! bạn cứ ra cửa hàng bảo người ta bán cho loại đấy là được mà
  8. yêu mưa

yêu mưa Member

• 53 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Panoxyl là thuốc trị mụn mà bạn? sao lại có tác dụng triệt lông chân tay thế?mình vẫn bôi cái này trị mụn mà
  9. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn ấy nói xà phòng panoxyl chứ không phải thuốc trị mụn panoxyl đâu bạn ah. Chắc là một hãng sản xuất ra nhiều sản phẩm ấy mà. Mình nghĩ để trị lông chân tay thì cứ mua máy cạo lông về cạo cho nhanh chứ rửa bằng xà phòng thì đến bao giờ mới tẩy lông được
  10. Alicia

Alicia Member

• 109 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy phương pháp dùng trà hoa cúc trị lông khá hiệu quả đấy, bạn chủ thớt thử áp dụng xem:

Nguyên liệu:
    - ½ chén trà hoa cúc
    - 1 quả chanh
    - 2 muỗng canh nước trái cây tươi
    Cho tất cả các nguyên liệu vào nồi, đun sôi cho đến khi hỗn hợp chuyển sang màu vàng mật. Khi hỗn hợp đã bớt nóng và không thể gây tổn thương da, bạn bôi một lớp mỏng lên da. Cũng như với cách dùng mật ong, bạn dùng khăn miết lên vùng da rồi giật ngược lại. Sau đó, bạn dùng khăn mềm lau sạch bằng nước ấm.
  11. Vì con

Vì con Member

• 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Waxing theo cách này cũng hiệu quả đấy nhưng mất công chuẩn bị lắm. Bạn nào ngại thì dùng đá bọt cũng có hiệu quả trị lông tay và lông chân thô cứng đấy. Nhiều người dùng cách này vì nó rẻ và đơn giản mà
  12. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 240 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Sao lại dùng đá bọt nhỉ, giờ mình mới nghe thấy dùng cái này để trị lông đấy. Dùng cái này để trị lông thế nào hả bạn? Mình chưa hiểu cách trị lông bằng cái này
  13. giotnangbenthem

giotnangbenthem Member

• 229 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đá bọt như thế này bạn Mẹ Tôm nè:

Cái này trị các vết chai sạn rất tốt nhưng mình chưa thấy công dụng trị lông của nó
  14. Pth941

Pth941 Active Member

• 418 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các bạn có thể dùng dầu xả để triệt lông nhé, cách làm đây nè:

Trước khi dùng dàu xả để tẩy lông ta nên tắm qua bằng nước ấm. Nước ẩm sẽ làm mềm lỗ chân lông sau đó bôi ít dầu xả lên chân để tạo sự mềm mượt cho vùng da cần làm sạch lông.

Dùng dạo cạo để bắt đầu cạo lông, cạo lông chân từ mắt cá chân, nên cạo lông chân theo lượt, mỗi lượt bạn cạo xong thì nên rửa sạch dao cạo rồi tiếp tục tiến hành như vậy sẽ giúp cạo được tận gốc những chiếc lông.
    Trong quá trình triệt lông để tránh dao cạo làm tổn thương lớp biểu bì bạn cần dùng dao cạo đưa nhẹ xuống lớp da một tay giữ phần trên trước khi đưa đường dao cạo đi tới. Bằng cách này sẽ làm giảm tối thiểu những ảnh hưởng không cần thiết của quá trình cạo lông lên da.

Sau khi cạo lông xong bạn hãy bôi kem dưỡng lên da nhằm nhanh chóng khôi phục và tăng cường dưỡng chất cho da. Với cách tẩy lông chân bằng dầu xả nên thực hiện khi lông chân bạn mọc đều, khi lông mọc chưa đều bạn không nên cạo lông lúc này vì như thế lớp lông tơ chưa mọc hết sẽ mọc ra rất nhanh và để dọn dẹp lại chúng bạn lại phải triệt lông chân bằng dầu xả tiếp tục.
  15. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy nếu chà đi chà lại đá bọt thì lông rụng làm sao được nhỉ? Chỉ làm cho da mỏng đi thôi. Trị lông chân tay thì dùng kem tẩy lông cũng hiệu quả mà. Cách này mới làm lông tự rụng ah
  16. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng kem tẩy lông thì nhanh chóng, không đau nhưng mình sợ bị phụ thuộc vào kem tẩy lông lắm. Về lâu về dài thì sợ hại cho da và cũng tốn kém nữa!
  17. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 213 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Kem tẩy lông cũng rẻ mà, đâu có đắt đâu. Mà hại cho da là hại thế nào hả bạn? Mình thấy đâu có hại gì đâu?
  18. chuột mickey

chuột mickey Member

• 107 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình sợ kem tẩy lông có chất gì đó làm lông tự rụng thì gây hại mà bạn. Nhưng mà cũng chưa nghe thấy ai kêu ca gì :p Kem tẩy lông giá không đắt nhưng nếu bạn trị lông chân tay thì dùng nhanh hết lắm. Như vậy cũng là tốn kém rồi.hj
  19. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Uhm trị lông chân tay thì wax lông là hợp lý vì an toàn, hiệu quả và cũng rẻ. Chứ dùng kem tẩy lông tốn kém mà cạo lông thì không an toàn, lông mọc lại cực nhanh nữa
  20. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy dùng miếng dán wax lông cũng trị lông chân tay hiệu quả đấy mọi người. Chỉ cần dán miếng wax lông lên chân hoặc tay rồi đợi một lát sau giật ra là xong. Vừa đơn giản lại nhanh gọn.hj