Cách trị mụn trứng cá hiệu quả tại nhà nhanh nhất

1. vanvuive

vanvuive Member

• 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Re : Cách trị mụn trứng cá hiệu quả tại nhà nhanh nhất

Mình nghe nói những chú ý cần thiết để trị mụn là không dùng tay sờ lên mặt để nặn mụn; hạn chế các yếu tố gây bít tắc lỗ chân lông như dùng mỹ phẩm, đội nón chặt, để tóc che phủ mặt…; chọn sản phẩm tẩy rửa, dưỡng da phù hợp; nên rửa mặt 2 – 3 lần mỗi ngày, có thể dùng thêm sản phẩm rửa mặt thích hợp một lần vào buổi tối khi da bị nhờn. Khi rửa mặt, không nên dùng bông hoặc khăn chà xát vì như vậy sẽ làm trầy xước da. Bạn chỉ nên rửa nhẹ nhàng bằng tay, sau đó thấm khô nước bằng gạc sạch. Đồng thời, các bạn trẻ nên điều tiết chế độ ăn uống, sinh hoạt hợp lý: hạn chế ăn ngọt, chất béo, ngủ điều độ, tránh thức khuya, tạo đời sống tinh thần lành mạnh, tránh stress và mất ngủ, bảo vệ da dưới tia tử ngoại.
  2. Cà rốt

Cà rốt Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có người bảo một thói quen xấu cho da bị mụn trứng cá đó là thường xuyên thay đổi mĩ phẩm và dùng lẫn nhiều loại mĩ phẩm khác nhau, Có người xài một lúc không thấy hiệu quả thì lập tức sẽ quyết định đổi ngay sang nhãn hàng khác, cứ thế thay đổi mỹ phẩm liên tục nên mới gây mụn trứng cá
  3. cocktail

cocktail Member

• 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có ai nghe tới hoa oải hương chưa? Hoa oải hương có tác dụng giảm viêm nhiễm và ức chế sự phát triển của mụn. Dùng tinh dầu oải hương pha vào nước hoa hồng theo tỷ lệ 1:10. Bạn cũng có thể sử dụng nước uống bình thường hay cây phỉ. Sau khi pha trộn được hỗn hợp dung dịch bạn bôi hỗn hợp này lên mặt hàng ngày.
  4. lalabaylen

lalabaylen Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đừng trang điểm để che mụn nhé. Xuất phát tự việc xấu hổ với mấy cái mụn quá nổi bật khiến bạn mất hết tự tin. Nhiều người đã nghĩ đến việc “vùi dập” chúng bằng các loại mỹ phẩm trang điểm. Kết quả mang lại là bạn có thể có vài giờ tự tin hơn một tẹo khi tung tăng dạo phố với bạn bè. Để rồi sau đó khi ngủ dậy vào sáng hôm sau bạn sẽ cực kì hối hận về việc dùng mỹ phẩm để che mụn vì lúc này lũ mụn sẽ biểu tình bằng cách tăng quân số hoặc viêm nặng hơn!
  5. dieuhuyen

dieuhuyen Member

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng nước ép củ khoai tây hòa lẫn với bột mì, phết lên gạc mềm và đắp lên mặt 15-20 phút. Cách này cũng có tác dụng như trên giúp bạn trị mụn trứng cá hiệu quả.
    Củ khoai tây tươi gọt vỏ, xát thành bột và phết đều thành một lớp mỏng giữa hai lớp gạc mềm, đắp lên mặt 15 – 20 phút, sau đó rửa qua bằng nước ấm. Cách này giúp da căng, mịn, giảm nếp nhăn.
  6. yeudaikho

yeudaikho Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng nước ép củ khoai tây hòa lẫn với bột mì, phết lên gạc mềm và đắp lên mặt 15-20 phút. Cách này cũng có tác dụng như trên giúp bạn trị mụn trứng cá hiệu quả.
    Củ khoai tây tươi gọt vỏ, xát thành bột và phết đều thành một lớp mỏng giữa hai lớp gạc mềm, đắp lên mặt 15 – 20 phút, sau đó rửa qua bằng nước ấm. Cách này giúp da căng, mịn, giảm nếp nhăn.
  7. buonoichaomi

buonoichaomi Member

• 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp trị mụn của mình không hề tốn kém nhiều mà lại hiệu quả. Đầu tiên là trị mụn đã và đang mọc. Mình dùng dung dịch Hồ nước mua ở viện da liễu (có 10K/lọ 30g). Trước khi bôi thuốc thì rửa mặt sạch bằng chanh (không dùng SRM nha). Lấy một ít nước ấm, thêm vài giọt nước cốt chanh vào. Rửa bằng tay, massage nhẹ nhàng. Vì chanh có tính sát khuẩn nên sẽ giảm nhờn và sáng mặt, rất an toàn cho da. Sau đó để mặt khô thoáng rồi mới bôi thuốc. Đó là với những mụn đã mọc và các nhân mụn ẩn sâu dưới da, ngoài ra việc quan trọng nhất là phải làm cho mụn mới không mọc nữa. Một trong những nguyên nhân chính gây mụn là do chất độc trong người không được gan đào thải sạch . Cách giải quyết vấn đề này là trong quá trình trị những mụn đã mọc thì mình đã uống kèm viên uống Antiacne AA+ để tăng khả năng thải độc cho gan cũng như làm giảm mụn (giá 1 hộp tầm 200k thôi ạ, rẻ hơn rất nhiều so với mua thuốc ở viện da liễu ), kết quả trông thấy rõ rệt , mới uống có 1 tháng mà mụn mới hầu như không mọc nữa đó. Viên uống này thành phần thảo dược nên uống rất lành, mình thấy da mặt giảm nhờn rõ rệt luôn. Kem nghệ thì cứ bôi thường xuyên để trị vết thâm rất hiệu quả Bây giờ, mình không còn tự ti như trước nữa vì làn da mình đã đổi khác. Viên AA+ ý giờ minh vẫn uống vì uống cái này lành lắm, da chẳng còn cái mụn nào mà lại sáng lên , mịn màng nữa
  8. mylove

mylove Member

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chanh với rau diếp cá thì cái nào nhanh khỏi hơn?
    Chanh có vẻ sạch hơn rau diếp cá nhỉ, nhưng mà bôi lên có bị xót ko đây, da mình cũng bị sớt da nữa mà
  9. lydautay

lydautay Member

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mua kem dưỡng da chăm sóc da cũng được nhỉ, tuy nhiên, khi lựa chọn kem dưỡng da bạn cần tránh chọn những loại có chứa nhiều dầu hoặc gây kích ứng cho da. Để sớm phát hiện loại kem dưỡng da đó có gây kích ứng cho da không, bạn hãy thử thoa một lượng kem nhỏ lên tay, nếu thấy da mẩn đỏ, ngứa, rát thì nên ngưng sử dụng ngay lập tức.
  10. Thúy Uyên

Thúy Uyên Member

• 70 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mụn trứng cá mình cũng bị, dùng nhiều cách mà vẫn ko được
    Mình từng dùng kem trị mụn mà tình hình còn nghiêm trọng hơn nên giừ chọn pp tự nhiên thôi
  11. tieuyentu9x

tieuyentu9x Member

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đối với việc trị mụn thì ko đâu bằng ở nhà và dùng các loại rau, trái cây để trị mụn, vừa an toàn lại hiệu quả bạn ah. Hàng ngày bạn nên ăn rau diếp cá, ko ăn ít cũng ăn nhiều, cùng với việc đó, bạn nên đắp mặt nạ trị mụn tuần 2 lần để điều trị mụn, bạn có thể đắp mặt nạ như sau:
    Hoa hồng: rất đơn giản mà hiệu quả. Bạn hãy dùng hoa hồng nấu thành nước để rửa mặt mỗi ngày.
    Chuối: một tuần 3 lần bạn hãy đắp những lát chuối chín mỏng lên mặt nhé! Những nốt mụn sẽ nhanh chóng biến mất
    Bơ: dùng cùi bơ trộn với vài giọt dầu ô liu để làm mặt nạ cũng là một cách trị mụn cực tốt. Nhớ rửa mặt thật sạch sau 20 phút áp dụng bạn nhé!
  12. camvan89

camvan89 Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị đầy mụn do hậu quả của việc thức khuya nhiều quá, mặt mịn ngày xưa là thế nay ko còn, mình nghe nói dùng tỏi trị được mụn hiệu quả lắm, mình thử mà thấy nó rát wa chỉ dảm để 2 phút là phải rửa mặt ngay tức khắc, hôm sau thấy nó đỡ sưng, kể ra cũng hiệu nghiệm
  13. huongtra11

huongtra11 Member

• 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có thể làm mặt nạ để chữa trị như sau :
    1. Mặt nạ mật ong
    Trước khi bôi loại mặt nạ này, rửa mặt bằng nước ấm để nở các lỗ chân lông. Sau đó bôi mật ong và để nguyên trong 30 phút. Rửa sạch mặt bằng nước ấm, sau đó rửa lại bằng nước lạnh để se khít lỗ chân lông.
    2. Mặt nạ men bia và sữa chua cho da dầu
    Da dầu dễ bị trứng cá, và biện pháp ở nhà này có thể làm giảm sự tiết dầu quá mức và giúp loại bỏ trứng cá. Trộn một thìa men bia với một chút sữa chua để tạo ra một lớp mỏng trên mặt. Bôi lên vùng mặt có nhiều dầu và để nguyên trong 15-20 phút. Rửa lại bằng nước ấm, sau đó rửa lại bằng nước lạnh để làm khít lỗ chân lông.
  14. hoalantrang

hoalantrang Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn ở nhà một cách đơn giản, hiệu quả bạn có thể lấy 2 thìa bột nghệ đem trộn chung với vài thìa sữa chua, trộn đều thành 1 hỗn hợp sệt sệt, rửa sạch mặt với nước ấm, rồi đắp hỗn hợp lên mặt, bạn để hỗn hợp khoảng 20p, sau đó rửa sạch mặt với nước ấm. 1 tuần bạn có thể áp dụng 2-3 lần để nhanh chóng hiệu quả.
  15. hoagiay

hoagiay Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để trị mụn cá hiệu quả tại nhà bạn có thể lấy 2 thìa bột quế sau đó đem trộn chung với 3 thìa mật ong, trộn đều thành 1 hỗn hợp sệt sệt, rửa sạch mặt với nước ấm, rồi đắp hỗn hợp lên mặt, bạn để hỗn hợp khoảng 20p, sau đó rửa sạch mặt với nước ấm. 1 tuần bạn có thể áp dụng 2-3 lần để nhanh chóng hiệu quả.
  16. mualanh

mualanh Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn trứng cá bạn có thể lấy 2-3 quả dâu tây xy nhuyễn sau đó đem trộn chung với vài thìa sữa chua và 1 thìa sữa tươi, trộn đều hỗ hợp, rửa sạch mặt với nước ấm, rồi đắp hỗn hợp lên mặt, bạn để hỗn hợp khoảng 20p, sau đó rửa sạch mặt với nước ấm. 1 tuần bạn có thể áp dụng 2-3 lần để nhanh chóng hiệu quả.
  17. hoa đá

hoa đá Member

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị mụn trứng cá tại nhà nhanh nhất bạn cứ lấy vài thìa mật ong đem trộn chung với 2 thìa bột quế hoặc bột nghệ, trộn đều hỗn hợp rồi đắp mặt khoảng 20p, sau đó rử sạch mặt. 1 tuần ên áp dùng 2-3 lần để cải thiện mụn nhanh chóng.
  18. codau

codau Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn trứng cá tại nhà bạn có thể sử dụng mặt nạ cà rốt. Bạn lấy 500g cà rốt xay nhuyện trộn chung với 50g bột phấn trang điểm, sau đó đắp lên vùng da mụn và để trong 10p, sau đó bạn rửa sạch mặt, bạn có thể làm 1 ngày 1 lần để nhanh chóng thấy hiệu quả.​
    Cách này có vẻ hay và đơn giản này, con gái ai chẳng có phấn trang điểm, cà rốt cũng dễ tìm mua nữa​
  19. cocktail

cocktail Member

• 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hì, mình cũng thấy có nhiều người bảo dùng mật ong đi, mà mật ong kết hợp được với hơi bị nhiều thứ đó
    Thấy bảo mật ong tốt nhất dùng với nghệ, bạn thử xem nhé
  20. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dậy thì thường do tâm sinh lý thay đổi mà mụn đấy
    Cứ đùng lo lắng mà sống vui vẻ mạnh khỏe cũng đỡ mụn lắm