Cách trị mụn trứng cá nhanh nhất

1. Đặng Ngọc Anh

Đặng Ngọc Anh Member

• 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp trị mụn của mình không hề tốn kém nhiều mà lại hiệu quả. Đầu tiên là trị mụn đã và đang mọc. Mình dùng dung dịch Hồ nước mua ở viện da liễu (có 10K/lọ 30g). Trước khi bôi thuốc thì rửa mặt sạch bằng chanh (không dùng SRM nha). Lấy một ít nước ấm, thêm vài giọt nước cốt chanh vào. Rửa bằng tay, massage nhẹ nhàng. Vì chanh có tính sát khuẩn nên sẽ giảm nhờn và sáng mặt, rất an toàn cho da. Sau đó để mặt khô thoáng rồi mới bôi thuốc. Đó là với những mụn đã mọc và các nhân mụn ẩn sâu dưới da, ngoài ra việc quan trọng nhất là phải làm cho mụn mới không mọc nữa. Một trong những nguyên nhân chính gây mụn là do chất độc trong người không được gan đào thải sạch . Cách giải quyết vấn đề này là trong quá trình trị những mụn đã mọc thì mình đã uống kèm viên uống Antiacne AA+ để tăng khả năng thải độc cho gan cũng như làm giảm mụn (giá 1 hộp tầm 200k thôi ạ, rẻ hơn rất nhiều so với mua thuốc ở viện da liễu ), kết quả trông thấy rõ rệt , mới uống có 1 tháng mà mụn mới hầu như không mọc nữa đó. Viên uống này thành phần thảo dược nên uống rất lành, mình thấy da mặt giảm nhờn rõ rệt luôn. Kem nghệ thì cứ bôi thường xuyên để trị vết thâm rất hiệu quả Bây giờ, mình không còn tự ti như trước nữa vì làn da mình đã đổi khác.
  2. thuydo2211

thuydo2211 Member

• 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Cách trị mụn trứng cá nhanh nhất:
    Híc, có nhiều cách trị mụn trứng cá quá làm e ko biết chọn cách nào để áp dụng cho cái mặt đầy mụn của mình đấy. Nhưng mà cái thuốc AA kia, liệu uống trong bao lâu thì sẽ hết mụn được ah?
  3. hồng hoa

hồng hoa Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Cách trị mụn trứng cá nhanh nhất
    Ai có cách nào hay mách hết đi
    Em định dùng tỏi nhưng mà mùi lắm nên đang suy nghĩ
  4. phucminh

phucminh Member

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình dùng khoai tây ép lấy nước rồi, mà có được đâu.
    Chả lẽ mình ko hợp
  5. vuabep

vuabep Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể dùng chuối được sao á
    Mà mặt nạ bằng cafe nghe bảo cũng trị mụn tốt, ai thử chưa
  6. tieuthuyet05

tieuthuyet05 Member

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ vào thành phần chất chống ôxi hóa có trong sữa chua và mật ong mà bạn có thể sử dụng chúng để pha trộn với nhau tạo nên một loại “vũ khí bí mật” chống lại mụn trứng cá. Mặt nạ sữa chua và mật ong có tác dụng hiệu quả đối với mọi loại da và giúp bảo vệ làn da bạn khỏi những thương tổn. Trong một cái bát vừa, trộn 1 muỗng cà phê mật ong (bạn nên làm cho nó chảy lỏng ra bằng lò vi sóng cho đến khi nó đạt được trạng thái tốt nhất) với 1 muỗng súp sữa chua. Hãy sẵn sàng đắp hỗn hợp hồ này lên mặt, tránh thoa lên vùng mắt là khu vực vô cùng nhạy cảm. Để mặt nạ như vậy ít nhất là 15 phút, sau đó rửa sạch bằng một tấm vải ướt hoặc nước ấm.
  7. ngoisao

ngoisao Member

• 58 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trị mụn trứng cá bạn có thể dùng mật ong trộn với bột quế. bạn lấy 3 thìa mật ong su đó trộn chung với 2 thìa bột quế thành hỗn hợp sệt rồi sau đó đắp lên vùng da bị mụn trứng cá. bạn kiên trì thực hiện sẽ cho kết như mong muốn. 1 tuần bạn có thể làm 2-3 lần.
  8. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

trị mụn tứng cá bạn có thể lấy quả táo xay hoặc giằm nhuyễn rồi trộn chung với mật ong để đắp mặt, mỗi lầ đắp bạn có thê để khoảng 20p sau đó rửa sạch trong 1 tuần bạn có thể làm 2-3 lần.nếu bạn có thể kiên trì thì mới có kết quả rõ rệt được
  9. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

trạng thaais tốt nhát là như thế nào đấy bạn ơi, mà không có lò vi song thì sao có thể đun cách thủy bằng nồi trên bếp ga có được không, mà rửa mặt thì cứ dùng khăn mặt thôi chứ nhỉ, chứ mảnh vải này là sao, hay phải bằng chất liệu gì à.
  10. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đẻ trị mụn trứng cá bạn lấy 1 quả cà chua vừa phải đem xay hoặc giằm nhuyễn sau đó trộn chung với 2 thìa mật ong. rửa mặt với nước ấm rồi đắp lên mặt một lớp mặt ạ thật mỏng, để khoảng 15-20p rồi rửa sạch lại với nước ấm. bạ có thể áp dụng khoảng 2 lần 1 ngày, thông thường dùng trái cây làm mặt nạ phải tránh tiếp xúc ánh nắng sau 2 tiếng. nhưng nếu đắp vào buổi tối thì có thể yên tâm.
  11. muasaoxa

muasaoxa New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn nhanh nhất bạn có thể lấy mật ong trộn chung với táo để trị mụn cũng rất hiệu quả đấy. bạn chỉ cần xay nhuyễn táo sau đó trộn chung với mấy thìa bột ong rồi đắp lên vùng mụn để khoảng 20p rồi rửa sạch với nước. 1 tuần bạn có thể làm 2-3 lần.
  12. muasaoxa

muasaoxa New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn trứng cá 1 cách nhanh chóng bạn có thể lấy mật ong trộn chung với cà chua xay nhuyễn sau đó đắp lên vùng da bị mụn bạn để lớp mặt nạ đó khoảng 20p rồi rửa sạch lại với nước. 1 tuàn bạn nên áp dụng 2-3 lần để nhanh chóng tháy kết quả.
  13. muamuahe

muamuahe Member

• 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Để trị mụn trứng cá một cách nhanh chóng bạn có thể lấy 2 thìa bột nghệ sau đó trộn chung với 3 thìa mật ong. trộn đều rồi đắp lên vùng mụn trứng cá. bạn để khoảng 20p rồi rửa sạch mặt với nước ấm, cuối cùng rửa thêm nước lạnh để giúp se khít lỗ chân lông. 1 tuần bạn nên thực hiện khoảng 3 lần.
  14. saraha

saraha Member

• 76 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái dung dịch Hồ nước mua ở viện da liễu (có 10K/lọ 30g) là loại gì ấy nhỉ.​
    Mà sao trước khi bôi thuốc thì rửa mặt sạch bằng chanh (không dùng SRM ) nhỉ, chanh có tính sát khuẩn nên sẽ giảm nhờn và sáng mặt nhưng nó ko sợ ảnh hưởng đến thuốc mình dùng à?​
    À viên uống Antiacne AA+ giá 1 hộp tầm 200k thì mua ở đâu thế?​
  15. caduoi

caduoi Member

• 233 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có ai nghe cách dùng tỏi giã nhỏ để đắp hoặc cắt đôi và xát trực tiếp vào vùng mụn trong tầm 1-2p chưa, nghe bảo cách này trị mụn được lắm, nhưng ko được để lâu hơn 2 phút vì tỏi nóng, dễ hỏng da
  16. lydautay

lydautay Member

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy dùng tỏi được đó mọi người
    Tỏi có thể dùng giã nhỏ để đắp hoặc cắt đôi và sát trực tiếp vào vùng mụn, việc đắp tỏi không giống với như việc ăn tỏi, hơn nữa tỏi chỉ có thể đắp trong tầm 1-2p vì tỏi khá nóng dễ bỏng da, bạn nên đắp lúc trước khi đi ngủ, qua đêm thì cũng sẽ hết mùi thôi.
  17. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy Dầu vitamin E được lắm, nó có chứa dưỡng chất cần thiết cho làn da, giúp căng mịn da và hồi phục da một cách nhanh chóng. Nếu muốn trị sẹo hay mụn trứng cá nhanh chóng thì cần thường xuyên bổ sung cho da những viên dầu vitamin E bạn nhé!
  18. Dáng ngọc

Dáng ngọc Member

• 73 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thấy lô hội tốt mà, Ai cũng biết đến những công dụng làm đẹp thần kì của lô hội như dưỡng da, làm trắng da, trị nám, chữa cháy nắng, ngoài ra ở lô hội còn có những thành phần giúp da có thể trị lành vết thương trị mụn trứng cá nhanh mà không để lại sẹo. Nếu bạn có những vết thương nhỏ trên da, khi vết thương khô miệng lại thì hãy lát một vài lát lô hội đắp lên mặt nhé!
  19. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe bảo dùng chuối được.
    Cách thực hiện đơn giản lắm. Dùng một trái chuối chín nghiền nhuyễn đắp lên da, khoảng 5 - 7 phút sau thì vệ sinh sạch lại vùng da bằng nước lạnh.
  20. thuhong88

thuhong88 Member

• 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có 2 cách này áp dụng để điều trị hi vọng là bạn thành công
    Cách 1. BUTTERBUR (một loại thảo dược chống lại dị ứng):
    - Lấy rễ tươi của thảo dược butterbur ép lấy nước để xoa lên các vết mụn
    - Lấy 10-15 g rễ tươi cho 200 ml nước, đun sôi trong 10-15 phút trên một nhiệt độ vừa phải, để cho nó nguội đến khi âm ấm thì lấy để rửa mặt bằng một khăn mềm, sạch.
    Cách 2. Dùng Quả mơ để trị mụn trứng cá – Trị mụn đầu đen
    - Loại bỏ hạt và nghiền nát chúng ra để lấy đắp lên mặt, sau đó rửa mặt với nước hoa cúc để tiếp thêm sinh lực cho da và loại bỏ mụn đầu đen.