Cách trị mụn trứng cá ở mặt tốt nhất - ai chữa thành công thì chia sẻ cho e nhé

1. congchuanho

congchuanho New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị mụn trứng cá ở mặt tốt nhất, ai chữa thành công thì chia sẻ cho e nhé.
    Da em là da nhạy cảm, dễ bị dị ứng, em đang rất lo lắng vì ngoài bị mụn trứng cá, em còn bị mụn cám nữa. Hôm nay con bạn em mới soi kỹ mặt em, nó phán là mặt em đang bị mụn cám rồi, nếu không trị nhanh thì mụn lan khắp mặt. Em lo lắng lắm, cái gì chứ mụn thì em mà mọc thì nó hay mọc hàng loạt lắm, em ko biết làm sao mà xử lý được. Em cũng ko dám dùng nguyên liệu này nọ, vì da em ko cho phép em làm thế. Có ai biết cách trị mụn ở mặt thì bảo em cho em làm với, hic
    Đang tải...
  2. hồng mai

hồng mai New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Cách trị mụn ở mặt thế nào là tốt nhất?

Cách trị mụn ở mặt thì bạn thử cách chế nước xông hơi bằng lá bạc hà xem nhé, cách này an toàn và phù hợp với làn da nhạy cảm của bạn lắm đó.
    Chuẩn bị nước nóng và lá bạc hà để xông hơi trị mụn cám nhé.
    Cho 2-3 lá bạc hà tươi vào trong bát, đổ nước nóng đầy bát để chừng 10 phút, sau đó đem đun sôi nhỏ lửa khoảng 10 phút thì bắc ra và dùng để xông hơi luôn
    Ghé sát mặt vào làn hơi nước nóng đang tỏa ra, bạn có thể ngửi thấy vị cay mát của bạc hà. Dùng 1 chiếc khăn ẩm phủ lên đầu để giữ hơn nóng. Thực hiện xông hơi đến khi hết hơi nóng từ bát. Bạn sẽ thấy trên mặt nhiều mồ hôi. Lúc này hãy sử dụng 1 chiếc khăn mềm để lau mặt, bạn sẽ thấy 1 phần mụn cám bị tróc ra khỏi da mặt. Thực hiện xông hơi 2 lần 1 tuần vào buổi tối nhé.
  3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

để trị mụn ở mặt bạn có thể áp dụng mặt nạ trộn giữa mật ong và bột quế xem sao. Bạn rửa sạch mặt với nước ấm, sau đó dùng 3 thìa mật ong và 2 thìa bột quế, sau đó đắp lên mặt khoảng 20p, sau đó rửa sạch mặt với nước ấm, mật ong kháng khuẩn rất tốt sẽ nhanh chóng làm da mặt trở nên mịn màng, với phương pháp này bạn chỉ nên áp dụng khoảng 2-3 lần cho 1 tuần
  4. maibeo87

maibeo87 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu da nhạy cảm b ị mụn thì tuyệt đối không dùng bất kỳ phương tiện làm sạch da chết nào. Chỉ dng SP làm sạch da chết nhẹ khi da nhạy cảm ngoài cơn kích ứng mà thôi, đặc biệt không dùng được Acid làm sạch da chết vì sẽ làm cho da nhạy cảm bị kích thích và dễ bị viêm trở nặng hay kích ứng. Làm sạch da chết thường thực hiện ít hơn thông thường, có thể 1-2 lần/tuần tuỳ tình trạng nhạy cảm nữa đó.
  5. maiphuong

maiphuong New Member

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách chăm sóc da mặt bị mụn tốt nhất đó là vệ sinh da mặt thường xuyên. Da mặt nhạy cảm hay là da mặt nhờn và nhiều bụi bẩn là nguyên nhân khiến mụn lan rộng ra hoặc có thể bị viêm nhiễm. Vệ sinh da mặt bằng nước sạch hoặc sữa rửa mặt có thể giúp bạn loại bỏ bụi bẩn và chất cặn bã tận sâu lỗ chân lông, nên có thể trị mụn lại ngăn ngừa mụn tái phát.
    Ngoài ra, bạn cũng có thể xông hơi trị mụn với tinh dầu chanh cũng rất tốt
  6. hoadienvy

hoadienvy Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn tốt, hàng ngày bạn nên giữ và bảo vệ cho da mặt để tránh bị nổi mụn, uống nhiều nước và áp dụng đắp mặt nạ vào buổi tối, với mặt bị mụn bạn có thể áp dụng lấy dưa chuột xay hoặc giằm nắt sau đó trộn chung với chút sữa tươi và đắp lên mặt, mỗi lần khoảng 15p và áp dụng 2-3 lần 1 tuần
  7. kieutrang90

kieutrang90 New Member

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách trị mụn ở mặt tốt nhất là chăm sóc da bằng cách rửa mặt sạch sẽ, ít dùng mỹ phẩm mà nên dùng mặt nạ, nên áp dụng chế độ ăn và massage da thật cẩn thận nữa. Mặt nạ thì nên dùng mặt nạ mật ong với nghệ, ko thì bạn mua thuốc bôi cũng được, mình thấy dùng anzela cũng tốt lắm đó
  8. hoahoanganh

hoahoanganh Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn trên mặt bạn có thể áp dụng lấy 1/2 quả chanh vắt vào với khoảng 1 thìa bột quế, trộn đều để thành hỗn hợp hơi sệt sệt. rửa mặt với nước ấm, hoắc xông qua mặt với nước nóng, đắp hỗn hợp nước chanh và bột quế lên mặt khoảng 15-20p rồi sau đó rửa sạch lại với nước ấm, 1 tuần bạn có thể áp dụng khoảng 2-3 lần.
  9. huong78

huong78 New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới sinh mà bị mụn thì trị mụn bằng mỹ phẩm hay thuốc anzela thì có được ko hả bạn? Mình sợ dùng mỹ phẩm ảnh hưởng đến con nhỏ lắm, mà dùng mặt nạ thì thật sự là mình ko có thời gian, con mình hay quấy khóc lắm, ko thể dành ra tầm 20-30 phút để đắp mặt nạ đâu

10. thanhvan89

thanhvan89 Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn ở mặt không nên cấu nặn hay dùng tay để sờ, bạn nên ống nhiều nước, ăn các loại thực phẩm tươi mát, ăn nhiều rau xanh và hoa quả.ngoài ra có thể sử dùng đắp mặt nạ để giúp hạn chế mụn, với mặt nạ bạn có thể áp dụng lấy 1/2 chuối tiêu xay nhuyễn trộn chung với 1 chút sữa chua và 1 thà bột yến mạch, trộn đều rồi đắp lên mặt, nghe đưa bạn mạch đấy , nó áp dụng chăm chỉ lắm nên trước mựt cả đống mụn mà giờ thấy đỡ hẳn rồi nhé.
  11. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị mụn ở mặt ngoài cách chế nước xông hơi bằng lá bạc hà. Bạn cũng có thể dùng 2 muỗng tinh dầu hương thảo, 1 muỗng mật ong nhỏ, 2-3 lát chanh mỏng, cho tất cả vào 800ml nước nóng cho hỗn hợp tự hòa lẫn với nhau. Tiếp đó, bạn hãy ghé mặt vào và thư giãn tự nhiên cho các lỗ chân lông được thông thoáng và làm sạch da. Bạn nên thực hiện 2 lần mỗi tuần để làm sạch da mụn nhé!.
  12. hoanghuong

hoanghuong New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn ở mặt hàng ngày nên giữ mặt luôn sạch và thoáng, dùng khẩu trang khi ra ngoài, 1 ngày nên rửa mặt 2-3 lần, bạn nên tưng cừng ăn nhiều rau xanh và hoa quả hơn, bạn cũng nên uống khoảng 2l nước mỗi ngày không chỉ giúp cơ thể hoạt động tốt mà còn giúp căng da mặt và làm da mặt khỏe hơn. Ngoài ra nếu bạn dùng mặt nạ bằng hoa quả, bạn có thể dùng dưa chuột, cà chua hay nha đam, chúng đều có tác dụng làm mắt và trị mụn, với những cách này không thể hiệu quả sớm được mà cần có thời gian bạn nhé.
  13. vanhien

vanhien New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn ở mặt có thể lấy phần bên trong của vỏ chuối, cắt thành từng miếng mỏng hoặc bóp nhão đắp lên vùng da có mụn, để trong 10-15 phút, tuần làm 2 -3 lần. Đây là một cách để loại trừ mụn trên da và làm da mềm hơn.
    Cũng có thể dùng đá chà lên da. Đá có tác dụng giảm chứng sưng viêm hay những vết tấy đỏ do mụn gây ra. Thêm nữa, đá còn có thể giúp thu nhỏ lỗ chân lông. Khi vết mụn trứng cá sưng phồng bạn hãy lấy đá lạnh chườm lên nốt mụn. Chúng sẽ ngay lập tức xẹp xuống và da mặt bạn sẽ láng mịn ngay.
  14. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Để trị mụn ở mặt bạn có thể sử dùng hỗn hợp lấy thìa đường nâu trộn chung với 2 thìa mật ong và nước cốt chanh, trộn thật đều, sau đó áp dụng lên các vùng mặt bị mụn, mỗi lần sử dụng bạn để khoảng 5p, có thể massage nhẹ nhàng, sau đó rửa sạch với nước ấm, 1 tuần bạn có thể áp dụng khoảng 2-3 lần nhé.
  15. hoaxuyenchi

hoaxuyenchi Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn ở mặt trước hết bạn tránh cấu nặn, để hạn chế mụn bị nhiều thêm, 1 ngày nên uống từ 7-8 cốc nước tường đương với 2l, ăn nhiều rau xanh và hoa quả. Ngoài ra bạn có thể sử dụng mặt nạ mật ong kết hợp với chanh và dầu oliu lại thành 1 hỗn hợp giúp trị mụn, dùng khoảng 2-3 lần 1 tuần, mỗi lần 20p. với hỗn hợp này, da sẽ bị loại bỏ mụn và trở nên trắng hồng, giúp dưỡng ẩm rất tốt cho da.
  16. matnau

matnau New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn ở mặt bạn có thể áp dụng dùng chuối tiêu chín đem giã nhuyễn, sau đó cho trộn chung với mật ong, tạo thành hỗn hợp sệt sệt sau đó đắp lên mặt có khá năn trị mụn rât tốt, trước khi sử dùng nên rửa qua mặt với nước ấm, hỗn hợp chỉ nên đắp khaongr 15-20p và 1 tuần nên đắp khoảng 2-3 lần để có thể phát huy hiệu quả cao nhất.
  17. ranmorimi

ranmorimi Member

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để trị mụn ở mặt bạn có thể uống trà xanh nha bạn,
    Rất nhiều nghiên cứu chỉ ra những lợi ích của việc uống trà xanh hàng ngày. Trà xanh có chứa thành phần chống viêm, làm mát cơ thể có tác dụng rất tốt trong việc ngăn ngừa mụn do nội tiết. Để có kết quả tốt nhất, hãy uống 3 cốc trà xanh mỗi ngày.
  18. tohuong

tohuong New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ uống trà xanh thôi hả bạn, mình thấy nhiều người hay mắc là dùng trà xanh để rửa mặt cũng giúp trị mụn, mình thấy dùng tửa trực tiếp có khi hiệu quả nhanh hơn là chỉ uống thôi, nếu có thể kết hợp luôn cả 2, nhưng uống nhiều trà xanh quá chắc cũng ko tốt
  19. ngoctrongda

ngoctrongda New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn ở mặt mình thấy nên thường xuyên chăm sóc da, tránh nặn mụn, xông mặt với nước nóng hàng ngày rồi áp dụng đắp mặt nạ hoặc dùng tinh dầu để hỗ trợ giúp ngăn ngừa mụn, sau đó nên rửa mặt với nước ấm và dùng khăn lạnh hay lau nước hoa hồng để giúp se khít lỗ chân lông
  20. havpkv

havpkv New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng loại tinh dầu nào cũng được hả bạn, mà da mặt hay bị nhờn thì cũng chả sư dụng tinh dầu được, mình thấy dùng nước hoa hồng cũng tốt giúp sạch mặt nhưng cũng chả thấy hiệu quả lắm, mặt vẫn mụn và vẫn bị to lỗ chân lông lắm