Cách trị sẹo do thủy đậu để lại

1. caduoi

caduoi Member

• 233 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có ai biết cach tri seo thuy dau để lại không thì chỉ cho em với! Bạn cùng phòng mình mới bị thủy đậu xong. Giờ thì các vẩy đã bong hết, tuy nhiên để lại trên mặt nó có mấy vết sẹo lõm. Theo em biết thì sẹo này khá khó điều trị, em nói vậy với nó. Giờ tình hình là nó cả ngày kêu ca, than thở, rồi tự ti... vì sẹo do bị thủy đậu để lại, gây mất thẩm mỹ. Nghe mà thấy ớn quá, đau cả đầu luôn!!!
    Có ai nào biết cach tri seo thuy dau thì chỉ cho em, giải cứu em với. Em khổ sở và nhức đầu vì tiếng than thở từ khi con bạn có mấy cái sẹo này lắm lắm rồi .Em cám ơn nhiều!
    Đang tải...
  2. xinhdep

xinhdep Active Member

• 435 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình chưa thấy cách trị sẹo thủy đậu nào hiệu quả cả ai mà bị thì cứ phải chịu mãi thôi, ko mất được đâu à
  3. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thủy đậu có giống zona thần kinh không ạ? Ngày trước em bị zona thần kinh, bị đầy cổ và còn leo đến sau tai cơ. Lúc nó bong vảy, anh trai em nhìn còn ái ngại hỏi làm sao mà hết được mấy cái sẹo này ạ. Em thì cứ thái dưa chuột/ khoai tây thành lát mỏng, dính vào chỗ sẹo, ngày vài lần như vậy sau nó hết dần ạ. Giờ thì hết hẳn rồi. Chị cũng nhớ tránh nắng nhé, hồi đó em ở nhà nên chắc nó lành sẹo cũng nhanh hơn ạ hihi.
  4. mimoasa

mimoasa Member

• 171 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đừng nên ăn đồ biển và nước tương nhé. Mình bị thủy đậu từ rất lâu rồi hồi đó cũng hỏi chỗ này chỗ nọ mà sẹo nõ vẫn lõm đấy không đầy lên được. Cái sẹo nào mà nó nông thì đợi một thời gian là nó cũng đầy luôn, cơ mà sẹo sâu thì chịu rồi :"(
  5. kieuky

kieuky Member

• 187 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe mấy đứac bạn kêu bị thủy đậu ngứa kinh khủng, phải gãi nhìu làm mấy cái vẩy tróc ra, rồi sẹo đầy mặt.
    Huhu, nghe sợ quá, cơ địa da mình rất lâu mất sẹo, da mình rất độc. Nam mô a di đà phật. Cả nhà mình chưa ai bị thủy đậu, hay bị giời leo bao giờ cả. Vậy mình ko có chất đề kháng bệnh này trong người rồi. Đi tiêm vắc-xin phòng thủy đậu và giời leo hả các chị? Em sợ quá.
    Chị em nào có cách trị sẹo do thủy đậu để lại thì nói đi để em còn biết mà tránh với