Có nên tẩy nốt ruồi không?

1. phuongmai12

phuongmai12 New Member

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có nên tẩy nốt ruồi không? Mình có 1 nốt ruồi màu đen ở đầu lông mày trái , nó không mọc ở phần lông mà hơi cách lông mày một tý. Nốt ruồi này mọc hơi lồi lên (giống như mụn bọc), chỉ có lông tơ mọc trên nốt ruồi mà ko có lông to đen và cứng, nốt ruồi này thì có từ lâu rồi. Mẹ mình thì bắt đi tẩy, nhưng mình sợ có ẩn tướng gì đó, với lại nó cũng không ảnh hưởng tới thẩm mĩ lắm, chỉ là mẹ mình nhìn không thích nên muốn mình đi tẩy nốt ruồi đi thôi. Hình như là nốt ruồi hay có ẩn tướng gì đó, không biết cái nốt ruồi của mình là tốt hay xấu nhỉ? Mình không biết là có nên tẩy nốt ruồi không? Mong mọi người tư vấn cho mình với, mình chẳng biết nhiều về mấy cái thể loại này lắm.
    Đang tải...
  2. ngocnhan

ngocnhan Member

• 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mấy cái này có liên quan đến phong thủy vận mệnh hay tướng mặt ko nhỉ? Em thấy hơi sợ í...

Em cũng có nốt ruồi dưới cánh mũi, khá rõ. em muốn đi tẩy lắm nhưng có người nhà làm về tâm linh bảo nốt ruồi này ko nên tẩy, nếu tẩy đi sẽ đau ốm thế là em lại sợ, ko dám đi tẩy nữa. hic :(

Nếu tẩy nghe bảo tốt nhất là nên đến viện 108. Giá cả thì chắc tầm 200k. Được cái ở viện này bác sĩ tư vấn tận tình lắm. Nếu không nên tẩy là bác sĩ bảo ngay là ko nên tẩy. :D
  3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tẩy nốt ruồi theo mình thấy nếu nốt ruồi đó ở vị trí không tốt, mà đậm và gây mất thẩm mỹ thì cũng nên tẩy đi. vì nốt ruồi cũng không gây hại gì, tuy nhiên tẩy cũng nên lựa chọn chỗ uy tín và đảm bảo để làm, tránh gây tổn thương và nhiễm trùng da. bạn cứ đến bệnh viện các bác sĩ sẽ hưỡng dẫn cách chăm sóc nên sẽ không có vấn đề gì đâu
  4. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy nếu đi tẩy thì cũng tốt, cũng không có vấn đề gì cả, dù sao nếu không có cũng vẫn tốt hơn, với như ngày nay các cộng nghệ giúp đốt nốt ruồi hiện đại tiên tiến, việc thực hiện cũng nhanh mà, hơn nữa cứ chọn làm ở bệnh viện da liễu hay 108 là đảm bảo và yến tâm nhất và các bác sĩ ở đây bao giờ cũng có kinh nghiệm hơn so với các nơi làm tư nhé.
  5. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy nốt ruồi thì bạn nên đi nơi nào đảm bảo uy tín, kinh nghiệm, có giấy phép đoàng hoàng nha. Giờ công nghệ nhiều, thẩm mỹ viện lắm, cứ bảo trị được nhưng mà thật sự tay nghề đến đâu thì ko nói trước được đâu.
    Trước khi làm gì thì nên suy nghĩ cho kỹ, chọn lựa càng kỹ càng tốt, mà cẩn thận ko tẩy nốt ruồi lại để lại sẹo nha
  6. hoamuoigio

hoamuoigio Member

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy nốt ruồi bằng laser nghe bảo tốt lắm, lại ko để lại sẹo nữa bạn ạ,hay bạn thử tìm hiểu thêm xem.
    Mình thấy nhiều người dùng cách tự nhiên với hoa quả gì đó, nhưng mình thấy mấy cách tự nhiên khó mà khỏi được lắm, còn có cách đốt bằng hương nữa, nhưng mà lại để lại sẹo lõm
  7. bangbang

bangbang Member

• 207 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tẩy nốt ruồi giờ khá phổ biến, mình thấy đi tẩy cũng không có hại gì nhất là những nốt gây mất thẩm mỹ và quá to ngay trên khuôn mặt, Chỉ cần bạn chọn được địa điểm tẩy uy tín thì không có vấn đề gì cả. mình thấy nếu muốn tẩy nốt ruồi bạn đến bệnh viện 108 xem sao nhé.
  8. lanngoc99

lanngoc99 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy nốt ruồi tự nhiên thì an toàn hơn tẩy laser rồi, giờ công nghệ hiện đại thì nhiều, nhưng mà nguy hiểm lắm, ko lường trước được hậu quả đâu. Để tẩy nốt ruồi bạn thử dùng dứa chín xem nha, bạn nên cắt một vài lát dứa tươi và đắp hay xát chúng trên những chiếc nốt ruồi và để chúng lưu lại trên da trong ít nhất 5 phút. Lặp lại 5 lần/ ngày và trong liên tiếp 5 ngày.
    Nghe bảo sau 5 ngày, biện pháp khắc phục tại nhà này sẽ giúp tiêu diệt các nốt ruồi một cách hiệu quả. Nó sẽ khiến nốt ruồi rơi ra hay chí ít cũng làm sáng hơn màu sắc của nốt ruồi.
  9. nguyenhai0102

nguyenhai0102 New Member

• 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vừa đọc bài báo này bạn ah, ko biết thế nào.
    ThS Nguyễn Thị Loan, Trung tâm da liễu Hà Đông, Hà Nội cho hay: Nốt ruồi là tổn thương sâu dù nhìn bề ngoài nó rất nhỏ. Các chân của nốt ruồi ăn sâu vào chân, khó xử lý triệt để. Vì thế, không nên tẩy nốt ruồi bằng laser. Thay vào đó, nên phẫu thuật để cắt bỏ các chân ăn sâu đó.
    Nếu lazer hay đốt bằng dao điện, không những để lại sẹo khó lành do bỏng mà một thời gian sau có thể bị đùn đen lên là mụn ruồi mới.
  10. rain

rain New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một nốt ruồi con cũng phải phẫu thuật à, xem ra muốn trị cũng không đơn giản nhỉ, một lần phẫu thuật là hết luôn đúng không bạn, bạn có biết giá cả để thực hiện phương pháp này không
  11. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nói chung thì nốt ruồi nhìn mất thẩm mỹ hay ở vị trí không tốt thì cũng nên tẩy đi, cứ chọn đến bệnh viện mà làm cho đảm bảo bạn ạ. mà nốt ruồi ngay mắt, theo tâm linh một chút thì cũng chỉ khiến người sỏ hữu nó phải khóc nhiều về những điều ko tốt thôi, nói chung tẩy được cũng là cái tốt, nhưng hơi gần mắt nên cũng phải cẩn thận
  12. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đi bói xem nốt ruồi có tướng gì rồi hãy quyết định có nên tẩy nốt ruồi không bạn ạ.
    Nếu như nốt ruồi có tướng tốt mà mình xóa đi, tẩy đi, thì cái tốt nó cũng đi theo luôn đó, còn nếu ns mà xấu thì xóa ngay lập tức, khỏi phân vân :D
  13. hahanh

hahanh Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhát gan thế thì ko nên tẩy nốt ruồi đâu!
    Còn nếu bạn vẫn muốn tẩy thì đi xem bói xem tướng mệnh xem nốt ruồi của bạn là tốt hay là xấu, nếu nó xấu thì tẩy đi, còn tốt thì lại để lại, chẳng có ai lại đi tẩy nốt ruồi tốt đi cả
  14. dohaiyen

dohaiyen New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông thường thì mình cũng thấy nhiều người đi tẩy bằng cách đốt điện thôi, hóa ra ohair phẫu thuật cắt bot mới được à, phương phá phẫu thuật cắt bỏ nốt ruồi không biết có đắt không nhỉ, thông thường sẽ mất tầm bao nhiêu tiền hả bạn, nếu nhiều nốt thì sẽ mất nhiều tiền hơn đúng ko
  15. tamduc2511

tamduc2511 Member

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 nốt ruồi khá to ở đốt trên ngón trỏ phải. Mình cũng đang phân vân không biết có nên đi tẩy không.
  16. thiemtam

thiemtam New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy nốt ruồi gây mất thảm mỹ thì cũng nen tảy, nhưng giờ cũng vẫn còn nhiều bạn khá tâm linh, lo phong thủy, hậu vận lắm bạn ạ, nên cũng khá nhiều người phân vân, chẳng biết phải làm thế nào, không lễ đi bói thật
  17. anh chàng đẹp trai

anh chàng đẹp trai Member

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy theo phong thủy tâm linh là đúng mà, bạn ko biết hay ko quan tâm tới vấn đề tướng số thế? Tướng số rất quan trọng đó, nốt ruồi có thể đem lại vận may hoặc vận nạn cho mình. Nếu mình biết mà thay đổi đi thì có khi sẽ đem lại hậu quả ko tốt đâu, bạn nào có nốt ruồi thì nên thận trọng vẫn hơn
  18. vuongngoctrang

vuongngoctrang New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy nhiều bạn bảo tẩy laser xong dù chăm sóc cẩn thận vẫn có thể bị sẹo đấy bạn, không biết thật không. Phương pháp dùng hương đốt á, cách này nóng lắm, nhỡ bỏng thì toi, mà không biết là có hiệu quả không nữa
  19. tamduc2511

tamduc2511 Member

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đứa em mình cũng mới đi tẩy nốt ruồi ở 108 được 3 ngày. Không biết có để lại sẹo không.
  20. hanhtran

hanhtran New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nốt ruồi có nên tẩy không thì theo mình đi tư vấn bác sĩ, xem nốt đó là lành tính hay ác tính rồi mới quyết định tẩy hay không, nốt ruồi gây mất thẩm mỹ thì cũng tẩy đi, cũng chẳng để làm gì, nhưng không biết có liên quan đến mấy cái hậu vận không nữa