Con trai có nên đi nâng mũi không nhỉ

Thảo luận trong 'Tham khảo ý kiến thành viên' bắt đầu bởi Hữu Minh, 5/2/13.

1. Hữu Minh New Member

Mình có dáng mũi rất xấu. vừa bè vừa hếch vừa tẹt. Nói chung là mọi người bảo con trai không để ý đến vẻ ngoài. Nhưng chẳng hiểu thế nào mình luôn thấy tự ti với cái mũi tẹt í. giờ thấy các chị em đi thẩm mỹ nhiều, sửa mũi cứ như chuyện chẳng- cần - phải bàn và nhiều người đạt được kết quả đẹp. Mình cũng muốn làm lắm, mà cứ thấy ngài ngại. Con trai mà đi thẩm mỹ có sao không nhỉ. Mà nâng mũi nhưng mình chỉ thích nó cao vừa phải và nhìn tự nhiên để không biến mình thành con người khác, kẻo bố mẹ chẳng nhận ra thì khổ. Mọi người cho ý kiến với. (Đừng gạch đá em nha).

2. Hữu Minh New Member

Chẳng có bác nào có ý kiến gì nhỉ, e vẫn đang hóng để nhận được cao kiến nhé.

3. Thanh New Member

Nói chung là giờ nam đi thẩm mỹ cũng khá nhiều mà. Bạn ngại gì nhỉ, làm đẹp là nhu cầu chính đáng chứ. Nói thật mình vẫn thấy con trai có tí mã bên ngoài, thêm tài giỏi, học thức dễ thành công hơn. Mình có một ông thầy dạy về kinh doanh nói, kinh nghiệm của ổng cho thấy sale mún thành công thì ngoại hình tạo ấn tượng ban đầu phải thật tốt, và cái ấn tượng này ảnh hưởng rất lớn về sau. nên người nào may mắn có ngoại hình ưa nhìn, thân thiện dễ tiến thân hơn (trong ngành sale nha). Nên a bạn này mà tự ti về dáng mũi của mình quá thì cứ đi thẩm mỹ đi.
    Hữu Minh thích bài này.

4. Ba Bị New Member

Bác này... Thích thì nhích thôi...

5. Hữu Minh New Member

Mình cũng nghĩ như bạn Thanh. Nhưng, đọc được sự đồng cảm của bạn mà mình rất vui. Cảm ơn bạn nhá

6. Hoài Xoài New Member

Mình nghĩ con giai không quan trọng hóa vụ làm đẹp này lắm. Mình là nữ và chồng mình mũi cũng tẹt nhưng mình thấy bình thường thôi. Con trai mà, thấy đi thẩm mỹ kì kì sao í
    huyen angle thích bài này.

7. hung byun New Member

Đó. Trí nhớ của mình quá tốt luôn.
    Nhớ là đã đọc tâm sự của bác này mà.
    Ấn tượng vì bác này có Top rất hay.
    Thứ 2 là quả Avatar kết không chịu được. Đừng bảo là mũi bác như em trong hình đấy nhá :) (không có ý gì đâu)

8. Min Young Kute New Member

Hí hí anh này có cái Top hút thế.
    Nhu cầu làm đẹp của của mọi người mà. Đâu có phân biệt là nam hay nữ đâu mà a lăn tăn.
    Mà đọc tâm sự của anh thấy a có tâm lý giống mẹ e quá. Mẹ e cũng đang muốn đi thẩm mỹ mà. Cả ngày nghĩ tới nhược điểm của mình. Rồi tự ti, rồi chán...
    Nếu tâm trạng thế thì cứ đi thẩm mỹ a ạ. Cho tự tin.
    Nhưng tìm hiểu kĩ để được đúng cơ sở thẩm mỹ uy tín là ok

9. huyen angle New Member

Em con gái, thích làm đẹp.
    Nhưng chẳng hiểu sao e lại rất dị ứng với con trai thích làm đẹp nhé :"> Xin lỗi chủ Top chút.
    Thực ra, e cũng có ông a trai, mũi cũng tẹt, hếch ngược lên trời là đằng khác.
    Nhưng ôgn này chẳng ngại gì đâu, ai chê ông í toàn bảo là "như thế này thì mới đánh hơi tốt được, sau này vợ không có cửa mà cất giấu đồ ăn" Thế là tất cả lại cười xòa.

Thực ra tự ti hay không là do bản thân mình tự nghĩ thôi. Như e cũng cso khuyết điểm là mắt 1 mí.
    Em chẳng dũng cảm và tự tin như a mình nên cũng tìm tới thẩm mỹ như thường thôi. he he

10. An An New Member

Khổ thân bác chủ Top.
    Nên tham khảo ý kiến mà bị ném đá tơi bời.
    Đúng là ở VN mình vẫn định kiến và trọng nam quá nên mấy vụ như nam đi làm đẹp hay PD vẫn bị kì thị nhiều quá.

Chứ ở nhiều nước, việc con trai đi thẩm mỹ là bình thường.
    Muốn làm đẹp là quyền chính đáng của con người mà.
    Đặc biệt là nâng mũi, mấy anh dv, ca sĩ Hàn, Nhật đi làm ầm ầm có sao đâu.
    Tôi Vote cho bạn cứ đi thực hiện đi.

11. hung byun New Member

Các chị em có vẻ hơi khắt khe với anh e trong vấn đề làm đẹp nhỉ.
    Thế nên ae chúng tôi cũng luôn khắt khe với những cô "hàng giả". thế là huề vốn.
    Có khi nào chúng ta nên thoải mái hơn với nhau về chuyện thẩm mỹ này.

12. Thanh New Member

Tôi cũng vote cho bác chủ top đi nâng mũi.
    Không hẳn chỉ là đẹp không thôi đâu
    Mũi còn liên quan mật thiết tới nhân tướng học đấy. Có người nói mũi tài lộc, giàu sang đủ kiểu đấy.
    Nên bạn chủ Top đi nâng mũi thì cũng nên xem thầy trước nha.
    - Có thực sự nên sửa không (nếu tiền tài của bạn đang tốt)
    - Nên sửa như thế nào: cao, đầu mũi to hay cao đầu mũi nhỏ, lỗ mũi nhỏ...

13. Diêu Thần New Member

Con trai nâng mũi hoàn toàn bình thường mà nhỉ.
    Sao trong top này toàn thấy các chị em phản đối. Thôi động viên tinh thân bạn í quá.
    Tôi thấy bạn Hữu Minh muốn nâng mũi lắm rồi.
    Bạn cứ quyết đi.
    Nếu cẩn thận thì tham khảo thêm ý kiến của Thanh :

14. thaomy Member

Nhiều người ủng hộ mà bạn, có phản đối đâu.
    Chỉ là một vài bạn thấy chưa quen với việc con trai đi thẩm mỹ thôi mà.
    Quan điểm đẹp của con trai Việt vẫn là gương mặt góc cạnh, nam tính, có tí bụi bặm.
    Chứ mặt hoa da phấn ở Việt Nam thường coi là thư sinh và là biểu hiện của một cậu bé chưa lớn thôi.
    Ở Hàn thì khác họ thích nam giới đẹp kiểu nữ tính.

15. Hữu Minh New Member

Có cả nhân tướng học cơ à bác Thanh?
    Em không có biết đến vụ này đấy. Định qua rằm thì làm nhưng giờ bác nói thế lại chột dạ rồi.
    Phải đi xem thầy thật. Vì năm ngoái mình đang làm ăn được, cũng kha khá tiền giờ mà đổi tướng bị gì thì lại hối hận.
    Mình vẫn cần sự nghiệp hơn.

16. Hữu Minh New Member

Mình không thích xinh trai như sao Hàn. hihi
    Mình đã nói là mình chỉ muốn cải thiện tí thôi. Chứ không có muốn khác hoàn toàn để bố mẹ không nhận ra.
    Tuy nhiên cũng cảm ơn các bạn đã ủng hộ hay cho mình ý kiến.

17. Hữu Minh New Member

Mình đã nhận được câu trả lời tư vấn rồi này. Ai còn quan tâm cũng có thể theo dõi luôn nhé

18. đai gia 09 New Member

Minh muốn nâng mũi k biết có được không nhỉ ??? Đại gia mà mũi to lại tẹt thì xấu lắm chẳng có gái theo, :)) nhưng nam giới mà đi thâm mỹ viện thì mình cứ thấy thế nào ý/

19. vitcon88888 New Member

Nâng mũi s-line và những kết quả vượt trội của nó đã được rất nhiều người tin tưởng sử dụng. Kĩ thuật nâng mũi Hàn quốc S-line bằng sụnvách ngăn là một bước tiếnquan trọng mang lại dáng mũi S-lightđẹp tự nhiên, kết quả vĩnhviễn cho khách hàng. Đồng thời phẫu thuậtnhẹ nhàng, đau đảm bảo an toàntuyệt đối.

>> Sau khi nâng mũi nên ăn gì?

>> Sao Việt với những chiếc mũi giả

Phẫu thuật nâng mũi để có được chiếc mũi cao, thanh tú đang là xuhướng được các bạn Á Đônglựa chọn để khắc phục cho chiếc mũi của mình.Đặc điểm của người ÁĐông là chiếc mũi thường tẹt, thấp, cánh mũi bè.Do đó nâng mũi chongười Á Đông ngoài việc tạo được chiếc mũi cao cònphải đảm bảo tạo đượcchiếc mũi thon gọn hài hòa với khuôn mặt nhỏ nhắncủa người Á Đông. Ngày nay, cùng với sự phát triển của công nghệ làmđẹp,các nhà phẫu thuật thẩm mỹ đã không ngừng sáng tạo ra những phươngphápvà công nghệ nâng mũi tiên tiến. Mới đây nhất, công nghệ nâng mũiS line ra đời được cho là sự lựa chọn hoàn hảo để có được chiếc mũi đẹptoàn diện.

Trước đây khi bạn đi nâng mũi thì bạn thường chỉ biếtlà bác sĩ chỉdùng một mảnh sụn silicon nhân tạo đặt vào mũi chỉ mất 10đến 15 phút làxong. Cách nâng mũi này với mục đích là chống cho sóngmũi cao lên làđược. Với kỹ thuật này mũi cao một cách giả tạo, ngoàira sau một thờigian thì xuất hiện các biến chứng như lộ sóng, bóng đỏ.Điều khó nhấtcủa kỹ thuật này là không giải quyết chiếc mũi ngắn, mũibè, đầu mũi quáto...

Phương pháp nâng mũiHàn Quốc s-line bằng sụn vách ngăn khác cácphương pháp nâng mũi HànQuốc thông thường ở chất liệu sử dụng sụn độnnhân tạo và các loại sụntự thân trong phẫu thuật nâng mũi s-line thẩmmỹ. Kết quả phẫu thuật,tạo cho mũi đẹp tự nhiên, hoàn toàn không để lạikhuyết điểm nào vàthậm chí có thể cải thiện một số nhược điểm nhưbóng, đỏ đầu mũi saunâng mũi... Bởi vì da mũi được tăng độ dày bằng cácloại sụn vách ngăn(một loại sụn tự thân được lấy từ đầu mũi), sụn vànhtai, đầu mũi đượctạo dáng cao thẳng tròn trịa mềm mại là nhờ sử dụngnhững chất liệu sụngắn kết của 1 phần cơ thể này nên hình dáng mũi hòantoàn mềm mại tựnhiên không thể phân biệt được mũi có can thiệp phẫuthuật hay không.

Thôngthường, thời gian thực hiện 1 ca phẫu thuật tạo dáng mũi S-linebằngsụn tự thân là 1h – 1h30. Khách hàng được gây tê nên không cảmgiác đaukhi tiến hành phẫu thuật.

Kết quả vượt trội của phương pháp nâng mũi S-line

- Tạo được chiếc mũi cao, hài hòa với khuôn mặt

- Mũi đẹp tự nhiên, đầu mũi cao và thọn gọn

- Giải quyết các trường hợp mũi ngắn, mũi hếch

- Mũi không bị bóng đỏ, không lộ sóng

- Đầu mũi tương hợp cao với sụn tự thân

- Những trường hợp mũi đã mỗ trước đó mà bị ngắn, lệch hay lộ sóng thì kỹ thuật nâng mũi S line mới giải quyết triệt để

20. Hà Thu New Member

Bạn đi nâng mũi ở đâu vậy?
    nói cho mọi người biết chút xíu đi