Kem trị mụn Bạch Liên có hiệu quả không?

Thảo luận trong 'Trị mụn' bắt đầu bởi kunlove, 8/8/13.

1. huongngoc21193 New Member

Re: Kem trị mụn Bạch Liên có hiệu quả không?

Kem trị mụn bạch liên mình mua về trị rồi, trị cũng tốt phết, mình bôi ngày 4 lần, rồi đắp cả mặt nạ sữa chua 3 lần/tuần nữa, thế mà chỉ có hơn 2 tuần hết sạch mụn luôn. Mình ko ngờ là lại có hiệu quả như thế. Bạn mình bảo nó dùng mà có hiệu quả gì đâu, sau đó nó ném lọ kem này cho mình, mình mừng rơn, nhận luôn

2. hoamaudon Member

Kem trị mụn bách liên mình thấy bà chị dùng khen lắm, mặt chị áy cũng có kha khá mụn mà giờ nhìn thấy cũng bớt rồi trông đẹp hẳn lên, thấy chị ấy vẫn mua cũng dùng đến hộp thứ 3 rồi thì phải, bạn cứ mua dùng thử xem.

3. Minh_Hien_12 New Member

Mình thì chưa dùng loại kem trị mụn Bạch Liên, nhưng mẹ mình mua loại trị nám - trắng da của Bạch liên, mình thấy kem hấp dẫn wa, bôi thử ra tay, thấy rất ăn, mùi dễ chịu ( theo mình là khá thơm), giông giống johnson's baby loại nắp hồng ấy :d, thik wa, chạy ra ring kem trị mụn Bạch Liên về lun. vừa mua tức thì nek, có điều hok ưng là loại trị mụn không thơm bằng loại trị nám. hjx. mấy hôm nay da đang lên khá nhìu mụn trứng cá. Bôi thử rùi sẽ cho mọi người pít kq

4. thanhvan89 Member

Mình thấy bà chị mình dùng kem bạch liên mãi có hiệu quả gì đâu, thấy dùng đen hộp thứ 3 rồi, mà vẫn chưa có gì gọi là có chút biến chuyển hay hiệu quả, mình thấy chắc do bà chị mình không hợp kem, còn không biết bạn thế nào. dù sao phải thử mới biết được, mà nếu da bạn không bị dị ứng với thành phần của kem bạch liên thì cứ dùng thử xem.

5. huyenmoon New Member

Mình người dùng kem trị mụn bạch liên rồi đó, tác dụng ko tốt tý nào, mình ko hợp hay sao á, cứ cho là thế đi cũng được, ko có lại bảo mình bôi bác các loại thuốc bôi. Nếu bạn mà bị mụn thì cứ dùng Rau má tươi nấu nước uống để chữa mụn và rôm sảy. Ko thì dùng kim ngân hoa dùng tươi hoặc khô. Liều tươi gấp 3 hay 5 lần liều khô). Trung bình mỗi vị thuốc 4-10 g khô, sắc uống hằng ngày.

6. nangam Member

Kem trị mụn bách liên mình thấy có hiệu quả tý nào đâu, chả biết mọi người dùng thế nào chứ mình dùng chả hợp, mặt cũng bị mụn mà bôi lọ này sang lọ khác thấy cái mặt vẫn thế, chả có tý biến chuyển nào cả, theo mình thấy thì nếu có hợp kem thì may ra mới thaaysb kem hiệu quả được

7. vanhien New Member

mặt em chồng mình từ trc đến giờ vẫn thường nổi mụn do hay thức khuya, 2 hôm trc nó vừa đc ng quen giới thiệu cho dùng thử kem trị mụn Bạch Liên. cô ấy mới bôi đc 2 ngày thì ngừng lại luôn vì lên mạng thấy nhiều ng bảo dùng ko hiệu quả mà còn tồi tệ hơn. đúng 2 hôm sau thì mặt nó lãnh đủ. giờ tất cả những chỗ nào có đắp kem Bạch Liên lên đều bị dị ứng nổi mẩn đỏ hết cả lên, kinh khủng lắm. giờ nó còn ko dám soi gương ko dám ra đg. da mặt nhìn như da quả cam sành luôn, khác mỗi nó màu đỏ, nó kêu ngứa và rát ko chịu đc. giờ chẳng biết phải làm sao cả

8. hellokitty Member

Kem trị mụn bạch liên nếu chỉ chữa được các mụn trứng cá sưng tấy, trứng cá bọc thì quả tốt rồi, mình chỉ sợ nó ko trị được mà lại ảnh hưởng gây dị ứng di chứng cho da thì mới nguy hiểm kìa
    Trước mình từng dùng thuốc trị mụn và bị dị ứng rồi, giờ sợ lắm

9. vương lan Member

Mình thấy kem trị mụn bạch liên dùng chán lắm ý, khuyên mấy người có ý định mua dùng là ko nên mua chi cho tốn tiền, mua về dùng ko hiệu quả đâu, mà mụn còn mọc nhiều hơn ý. Bạn mình cũng mua kem này về bôi, cuối cùng là cả mặt đều mụn, giờ rỗ kinh lắm, nhìn ớn cực luôn

10. hoaphudung New Member

Kem trị mụn bạch liên mình thấy bán phổ biến cũng nhiều người dùng lắm, nhưng hiệu quả không cao thì phỉ, thấy đứa bạn cũng đang dùng, nó kêu chả thấy gì, mặt mũi vẫn vậy, được người nhà cho 2 hộp nên dùng thôi, mà đến giờ cũng ko thấy hiệu quả thì chắc là nó không hợp kem, nới chung phải hợp kem thì mới có thể hiệu quả được bạn ạ.

11. hoadoquyen New Member

Kem trị mụn bách liên mình thấy bày bán cũng nhiều, cũng nhiều người dùng, nhưng cũng có người thấy hợp người không. mình thấy dùng kem hiệu quả hay không cũng do 1 phần là kem phải phù hợp với cơ địa da và tình trạng của da mới được. không hẳn kem nào tốt là tất cả mọi người dùng đều thấy hiệu quả.

12. sweet Member

Kem trị mụn bách liên dùng hay bị dị ứng lắm, mình từng dùng thuốc kem này rồi, bôi vào lúc đầu thì thấy mát, dễ chịu, nhưng đến hôm sau thì bắt đầu thấy có ảnh hướng liền, da bắt đầu ngứa , làm mình gãi suốt, gãi tróc cả da ra, mình sợ luôn, ko dám dùng nữa

13. dieuhuong Member

Kem trị mụn bách liên hay bạch liên hả sweet? Tên khác nhau thì công dụng cũng khác đó
    Cũng có khi là nhái hàng nên tên nó mới na ná như nhau. Mọi người nên cẩn thận với mấy sản phẩm tên tương tự nhau, ì thường chỉ có 1 loại tốt, và 1 loại là nhái

14. thucuc New Member

Kem trị mụn bạch liên thì mình cũng chưa dùng, nhưng thấy bán rất phổ biến, hầu như các hiệu mỹ phẩm đều có bán hết đủ các dòng trị mụn, trị nám nữa đấy, nhưng mình thấy nếu kem dùng hiệu quả thì kem đó phải hợp với da mặt mới được, nếu không thì cũng không có tác dụng đâu.

15. hoahubt New Member

Da nhạy cảm thì mới hay bị khô và mòn da thôi, còn da thường thì ít khi bị thế lắm. Thông thường dùng các loại kem hay thuốc kem thì nếu ko hợp da mà có thành phần dị ứng thì mới có hiện tượng mòn da gây rỗ, cả cái kem trị mụn bạch liên gì đó chắc cũng thế