Kem trị mụn biona dùng hiệu quả không ?

1. saraha

saraha Member

• 76 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kem trị mụn biona dùng hiệu quả không ? Ai dùng kem này rồi tư vấn cho mình với.
    Kem này ko biết có thật trị được mụn đầu đen ko, bạn mình nó mách dùng kem này được, nhưng mà nó có bị mụn đâu, làm sao mà tin được chứ!!!
    Ai dùng kem này rồi thì tư vấn hộ mình liệu kem trị mụn này an toàn ko, có trị hết mụn đầu đen ko, trị có nhanh khỏi ko với!!! Nếu được thì cho mình xin luôn giá của loại kem trị mụn này là bao nhiêu và mua ở đâu thì đảm bảo hiệu quả nhất ? Mình cảm ơn.

Bạn đã xem chưa ? ;)

Tag : Kem tri mun
    Đang tải...
  2. susufus

susufus Member

• 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Kem trị mụn biona dùng hiệu quả không?

Mình thấy an toàn hay ko là do cơ địa đó bạn, có phải ai cũng như ai đâu mà đòi trị an toàn ko
    An toàn là ko dị ứng bạn cứ xem thành phần thuốc kem xem, xem có bị dị ứng hay chống chỉ định trong trường hợp nào roogi mới quyết định bạn ạ, thừơng trong hộp thuốc có hướng dẫn chi tiết lắm đó
  3. coconcoc

coconcoc Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn biona có phải nhái của kem trị mụn biore ko nhỉ? Mình nghe tên biore thì nhiều nhưng biona thì chưa nghe bao giờ, nó có liên quan gì nhau ko nhở?

Hình như em nó đây này:
  4. dieuhuyen

dieuhuyen Member

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn hiệu quả là kem trị mụn phù hợp da của bạn thôi, có thể kem rẻ tiền nh mà khi mình điều trị bằng loại đấy thấy phù hợp hết mụn , còn loại đắt tiền mà bạn bị dị ứng với các thành phần của thuốc thì cũng ko thể gọi là kem trị mụn tốt được đâu bạn ah
  5. ngoctraiden

ngoctraiden Member

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Là lọ kem này phải không nhỉ? Mình có bà chị họ đang phải học nội trú, bảo ở trong trường toàn bán kem này, ai cũng dùng, được một thời gian thấy mặt mịn màng mà trắng lắm, chả biết có thật không, mình thấy bà chị họ mình da dẻ cũng mịn thật. Mình nghĩ chắc hợp kem mới được chứ ko hợp thì cũng chả thấy hiệu quả đâu, mà lọ này bé tí, có mỗi một ít thôi, thấy bao mua có 10k
  6. suoinguon

suoinguon Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ủa, 2 cái này cái nào là kem trị mụn Biona? Thấy cái nào cũng có chữ biona cả, chẳng nhẽ công dụng của 2 cái này khác nhau hả mọi người? Cái nào tốt hơn?
  7. Thunder

Thunder New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả 2 cái này đều có chữ Biona, chắc đều là kem trị mụn Biona cả thôi
    Không biết công dụng của 2 loại này có gì khác nhau ko nhỉ?
    Loại nào thì dùng nhanh khỏi hơn vậy?
  8. Tuyết tuyết

Tuyết tuyết Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi trước mình bịn mụn trứng cá cũng có dùng qua kem trị mụn biona, thấy cũng ok, cũng làm mềm mịn da lắm, nhưng trị mụn thì với da e nó ko xi nhê gì cho lắm. hình như nó có tác dụng với mụn cám hoặc đầu đen hơn.
  9. anh chàng đẹp trai

anh chàng đẹp trai Member

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái kem này bạn gái mình cũng dùng nè, dùng cũng được lắm, nhìn da mềm mịn hơn hẳn đó, mỗi tội mụn thì cũng ko đỡ mấy
    Cô ý bảo là bạn em dùng loại này hiệu quả lắm mà, còn mình thì thấy cô ấy trị ko đc mụn, có lẽ do da cô ấy ko hợp với thuốc này thoi, chắc nên tìm thuốc khác
  10. xiexie

xiexie Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kem trị mụn Biona này dùng hay lắm mọi người ah. E dùng được gần 1 năm rồi, cảm thấy thích lắm. Giờ cứ có mụn nào lên là e lại dùng biona, diệt sạch luôn. Đây là loại kem nghệ nên trị mụn hiệu quả lắm. Mua ở quầy thuốc nhìu lắm các chị ah.
  11. hoagiay

hoagiay Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Loại kem hộp vàng đó hôm nọ cũng có đứa em dùng bảo là cũng ok lắm, thấy da mịn mà trắng hẳn ra, nhưng da nó vỗn ít mụn nên cũng không biết trị mụn có hiệu quả không nữa, mà kem này cũng rẻ lắm thấy bảo có 10k 1 lọ thôi.
  12. levan

levan New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem biona bằng tuýp thì mình cũng không rõ, nhưng lọ vàng mình có biết hôm nọ đưa em giới thiệu bảo kem này rẻ thôi có 10k nhưng mà dùng cũng ổn lắm, da mịn màng sờ rất thích. mình cầm lọ lên thấy bé tý, có 1 tẹo kem thì 1ok cũng phải rồi. nhưng mình cugx chưa thử xem thế nào. mình thấy dùng tốt với hiệu quả kem phải hợp với da mới được.
  13. thanhcanh90

thanhcanh90 New Member

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kem biona mình chưa dùng, cũng chẳng dám bàn luận gì, thôi, thì tùy mọi người, thấy hợp thì dùng, chứ dùng linh tinh lại lo lắng, mình cũng đang dùng thuốc kem trị mụn, mình dùng wondera thấy rất hiệu quả, hay là chủ top thử thuốc này xem, biết đâu hợp lại khỏi mụn được
  14. lylam

lylam Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn biona mình cũng chưa thử dùng làn nào, thấy kem này bạn cũng nhiều trên thị trường, nếu không bị dị ứng với thành phần nào của thuốc mình thấy bạn dùng thử xem biết đâu hợp với da của bạn lại nhanh chóng hết mụn đấy. nói chung dùng km trị là phải hợp với cơ địa da nữa bạn ạ.
  15. danthanh

danthanh New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn biona này thấy có từ lâu rồi mà nhưng ko biết dùng hiệu quả không nữa mình cũng chưa dùng qua loại này, mình thấy nếu hợp thì may ra sẽ có hiệu quả đấy, nếu bạn ko bị dị ứng với kem thì cứ dùng thử xem.
  16. thongay88

thongay88 New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn biona max đúng ko? Cách đây tầm 2 năm, hồi đó mình cũng có dùng, nhưng tại chai nhỏ wá, dùng 4-5 chai vẫn chưa thấm vào da vào mụn hay sao mà ko thấy đỡ mụn tý nào, nên mình ko dùng nữa, nhưng nói chung nó không gây dị ứng hay nổi mụn nghiêm trọng đâu....
  17. thanhvan89

thanhvan89 Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem này bà chị họ mình dùng rồi, hiện vẫn đang dùng, thấy bà ấy kếu là dùng kem này sờ da rất thích, thấy rất mịn luôn, mà không biết mọi người thế nào, mình cũng chưa dùng nữa, mình thấy nếu ko bị dị ứng với thành phần nào của kem thì bạn cứ dùng thử xem.
  18. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 225 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thông tin về 2 loại kem trị mụn Biona cho bạn khỏi thắc mắc này.

1. Kem nghệ trị mụn trứng cá Biona
    kem-tri-mun-biona1
    Đặc Tính Sản Phẩm
    -Chiết xuất nghệ giúp các tổn thương da do mụn mau lành và giới hạn tối đa sự hình thành sẹo mụn. Da hồi phục nhanh sau tổn thương và trở nên mịn màng.
    -Dưới tác động của Salicylic Acid, các tế bào biểu bì dễ dàng bong ra hơn, lỗ chân lông không bị tắc nghẽn và thông thoáng, chống sừng hoá trong nang lông ngăn ngừa nhân mụn hình thành.
    -Chất Chlohexidine có tác dụng diệt khuẩn trong nang lông, cùng với Salicylic Acid, Chlohexidine giúp các nốt mụn bội nhiễm giảm sưng viêm, giảm mụn cám quanh mũi, chuyển mụn đầu trắng thành mụn đầu đen và bong ra dễ dàng.
    -Vitamin B2 giúp thúc đẩy quá trình tăng trưởng và trao đổi chất của tế bào giúp da trắng dần lên từ bên trong.

2. Kem trị mụn Biona Max
    kem-tri-mun-biona2
    Đặc Tính Sản Phẩm
    -Được bổ sung thêm các dưỡng chất thay thế giúp da mau lành sau tổn thương do mụn, Kem trị mụn trứng cá Biona max giải quyết tốt các dạng mụn trứng cá đặc biệt khó trị liệu mà các chế phẩm mụn trứng cá thông thường không hiệu quả. Ngoài các tác dụng kinh điển như: làm khô mụn đầu trắng, bong mụn đầu đen, giảm sưng đau mụn mủ, Biona max giúp ngăn ngừa tốt mới, nhất là các dạng mụn cám khó điều trị.
    -Chất Chlohexidine có tác dụng diệt khuẩn trong nang lông giúp các nốt mụn bội nhiễm giảm sưng viêm, giảm mụn cám quanh mũi, chuyển mụn đầu trắng thành mụn đầu đen và bong ra dễ dàng.
    -Chiết xuất Aloe Vera (nha đam) giúp mụn giảm sưng viêm.
  19. firstlove

firstlove New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem trị mụn biona có 2 loại thì loại nào tốt hơn nhỉ? . Kem nghệ trị mụn trứng cá Biona hay Kem trị mụn Biona Max. Nhiều khi cùng 1 hãng mà mình còn ko biết là sản phẩm nào tốt hơn đâu, cũng có khi 1 loại dùng tốt, loại kia dùng lại chẳng hiệu quả. Đúng là khó chọn!
  20. hoahoanganh

hoahoanganh Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

loại kem trị mụn biona max này lạ nhỉ, mình chưa thấy, dùng loại này thì có khác gì so với kem nghệ biona không nhỉ, 2 loại này thì loại nào sẽ thấy hiệu quả hơn, mình thì dùng nghệ có khi lại tốt hơn đấy nhỉ.