làm sao để nâng ngực bị chảy xệ sau khi sinh, nhờ các mẹ tư vấn giùm!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm thẩm mỹ' bắt đầu bởi mecubito, 1/8/13.

1. mecubito Member

Các mẹ có biết cách làm sao để nâng ngực bị chảy xệ sau khi sinh thì mách cho mình với. nuôi con nhỏ xong mất hết dáng dấp trông cứ như mẹ mướp ý chán lắm cơ. Cơ mà mình thấy cũng nhiều mẹ sinh con xong vẫn giữ được dáng dấp như thời con gái, eo ngực thon gọn, không biết các mẹ có bí quyết gì không bật mí cho nhà em đi…thank các mẹ trước nhé.
    LangHanhHoa thích bài này.

2. LangHanhHoa Member

ui, đây là một trong những lý do khiến mình sợ lấy chồng đây ^^

3. hoaithu82 Member

Ai rồi cũng trải qua cái giai đoạn lấy chồng, sinh con bạn ah. vấn đề là sớm hay muộn thôi. mình cũng thế thôi, sinh con xong, ngực nhìn chảy xệ, ko được căng tròn như hồi con gái. đang học cách chấp nhận :)

4. gaubongtinhnghich New Member

Mình cũng có con được 15 tháng rồi mà ngực mình có thấy vấn đề gì đâu. Bạn đang lo lắng quá đấy thôi. Buổi sáng ngủ dậy bạn chịu khó làm động tác như kiểu hai tay nâng tạ rồi kéo sang hai bên là cũng đỡ được phần nào đấy. Cứ chịu khó tập ngực sẽ gần đẹp như hồi con gái thôi mà! Chúc các mẹ mau lấy lại hình ảnh núi đôi như xưa!

5. lamsaoanhbiet Member

Các mẹ chịu khó mặc áo ngực loại có gọng đỡ thì ngực sẽ ít bị xệ hơn đấy.

6. quangninh Member

bạn có thể thao khảo một số bài tạp cho ngực
    mat-xa trong khi đang tắm.
    hoặc bạn có thể làm mặt nạ cho ngực: bạn dùng 1 quả trứng, thìa sữa chua không đường, 1 thìa dầu vitaminE hoặc bạn có thể tách từ viên con nhộng vitaminE, trộn đều hỗn hớp rồi xoa lên ngực.
    chúc bạn thành công

7. blackheart Member

Sau sinh mà ngực chảy sệ được hả bạn, bạn sinh con mấy lần rồi?
    Nếu sinh con 1 thì chắc chưa bị ngực chảy sệ đâu nhr

8. mylove Member

Mới sinh có 1 đứa mà đã thành vú quả mướp rồi
    Nói thế nầy ai dám lấy chồng sinh con nữa chứ :(

9. muaha Member

chị muốn nâng ngực bị chảy xệ có thể tham khảo cách này nhé: dùng táo ép lấy nước, sau đó cho vào nồi rồi đỏ thêm sữa đun sôi lên, chờ cho nguội, sau đó chị sẽ nhìn thấy một lớp mang mỏng, chị vớt màng đó xoa lên ngực để 15p rồi sạch bằng nước ấm. chị nên sửa dụng khoảng 2-3 lần 1 tuần.
    chúc chị thành công nhé