Mặt nạ trị mụn và vết thâm bằng mật ong hiệu quả không?

1. keongot

keongot Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi, mặt nạ trị mụn và vết thâm bằng mật ong hiệu quả không nhỉ? Mặt mình bị khá nhiều mụn trứng cá, nên giờ cũng kéo theo rất nhiều mụn thâm. Nhìn mặt mình lúc nào cũng thâm thì, ra đường cũng ngại, bạn bè rủ đi chơi cũng không đủ tự tin. nhiều lúc soi gương mà cũng thấy chán, mình còn không ưa nổi mặt mình thì người khác nhìn cũng thấy ghê. Thấy bảo có thể dùng mặt nạ mật ong trị mụn và vết thâm, nên lên hỏi ý kiến mọi người xem có hiệu quả không và cách làm thế nào để áp dụng. Mọi người có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé.

Xem thêm Các bài liên quan tại đây : thuốc trị mụn - kem Trị mụn - Mat na tri mun -trị mụn đầu đen
    Đang tải...
  2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mật ong rất tốt dùng để trị mụn đấy bạn. vì mật ong có tính sát khuẩn cao
    bạn chỉ cần dùng mật ong thoa đều lên vùng mụn, vừa đơn giản mà hiệu quả
  3. xinhdep

xinhdep Active Member

• 435 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mật ong tốt lắm,
    Mật ong có thể kết hợp với nghệ để đắp mặt nạ trị mụn đó bạn
  4. tranghien73

tranghien73 Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy bảo tốt lắm. mình đang dùng nhưng chưa biết là hiệu quả ra sao, hi
  5. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mật ong rất được mọi người ưa dùng để trị mụn và các vết thâm đấy bạn và nó cũng rất hiệu quả đấy. Bạn có thể áp dụng trị mụn trứng cá trên mặt bạn có thể dùng mật ong và bột quế. Bạn lấy 2 thìa cà phê bột quế trộn với 3 thìa cà phê mật ong. bạn trộn đều sau đó đắp lên mặt. bạn có thể đắp trong vòng 1 giờ. và sử dụng thường xuyên cho đến khi hết mụn.
  6. maikhoa

maikhoa Member

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mật ong nên thêm các loại thực phẩm, trái cây khác vào tốt hơn ko nhỉ
    Mình thấy trộn với bột quế lạ quá nhỉ
  7. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mật ong làm mặt nạ trị mụn cũng khá hiệu quả và được nhiều người dùng lắm bạn ạ. Với mật ong bạn có thể dùng nguyên mật ong để đắp lên vùng da cần điều trị, và để như vậy trong khoảng 15-20p rồi rửa sạch là được. Ngoài ra bạn có thể dùng mật ong trộn với bột quế hoặc bột nghệ để đắp mặt trị mụn cũng khá tốt.
  8. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử cách trị mụn trứng các bằng mật ong này xem rửa mặt bằng nước ấm để nở các lỗ chân lông. Sau đó bôi mật ong và để nguyên trong 30 phút. Rửa sạch mặt bằng nước ấm, sau đó rửa lại bằng nước lạnh để se khít lỗ chân lông.

9. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mật ong để trị mụn rất tốt đó bạn, mật ong có thể trộn chung với các loại hoa quả từ thiên làm mặt nạ rất tốt. bạn có thể lấy chuối bóp nhuyễn trộn chung với mật ong rồi đắp mặt cũng rất hiệu quả đấy.
  10. buonoichaomi

buonoichaomi Member

• 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy có vẻ ổn, vì mật ong ko những trị mụn mà còn làm cho da mịn màng nữa bạn ah
  11. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Với mặt nạ bột ong và bột quế bạn có thể lấy 3 thìa mật ong trộn chung với 2 thìa bột quế sau đó đắp mặt trong khoảng 20p sau đó rửa sạch mặt bằng nước. để hiệu quả cao bạn có thể áp dụng thường xuyên nhưng không nên quá 3 lần 1 tuần.
  12. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hình như mật ong trị được đó
    Nhưng mà phải nguyên chất cơ, giờ toàn thấy người ta bán loại pha tạp nham, dùng hỏng cả da
  13. thanhpolla

thanhpolla Member

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn trộn đều sữa chua với mật ong, sau đó vắt lấy 1 chút nước chanh rồi trộn đều thêm một lần nữa.Đắp hỗn hợp lên mặt và vùng cổ, chờ khoảng 20-25 phút rồi rửa sạch mặt với nước ấm. Mặt nạ này có thể sử dụng để 3-4 lần một tuần (kể cả việc áp dụng hàng ngày cũng sẽ không gây hại), giúp da không bị nhiễm khuẩn, ngừa mụn.
  14. hoamitocdo

hoamitocdo Member

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy dùng mật ong làm đẹp nhiều phết, nhưng ko rõ hiệu quả tới đâu,
    Mật ong có trị được mụn thâm thật ko nhỉ?
  15. bancuatoi

bancuatoi Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mật ong rất tốt đó bạn, bạn có thể sd theo cách sau:
    Mật ong là nguyên liệu số một cho mặt nạ dưỡng da, nhưng nó cũng đóng vai trò quan trọng trong việc trị mụn tại gia. Chúng ta thường nghĩ rằng mật ong là một loại kem dưỡng ẩm nhưng nó cũng có tính chất kháng khuẩn và kháng sinh giúp loại bỏ mụn trứng cá.
    Bạn đơn giản chỉ cần lấy một ít mật ong nguyên chất và thoa một lượng nhỏ bằng hạt đậu trên khu vực da bị mụn, để trong khoảng 15 phút và rửa sạch!
  16. buonoichaomi

buonoichaomi Member

• 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Về sẽ áp dụng cách này nh ko chắc là nó có hiệu quả hay không, chắc phải kiên trì mới được bạn nhỉ?
  17. keongot

keongot Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi phương pháp này tỷ lệ trộn thế nào, mỗi thành phần cho bao nhiêu, nhiều không? Mình tường đắp mặt nạ liền 1 tuần dễ bị tác dụng ngược và bị nhiều mụn hơn chứ.
  18. Lililolo

Lililolo New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe kể lể mà thấy bạn tự ti quá.
    Mình cũng bị mụn nhưng kệ đi, vui vẻ cho đời tươi trẻ, tinh thần thoải mái cũng đỡ mụn đó
  19. kieu_anh

kieu_anh Member

• 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mật ong rất tốt cho việc khử khuẩn ở da mặt đó, những chỗ viêm nhiễm nữa. nhưng mà cũng còn tùy nếu mà bị mụn nặng quá thì nên đếm tmv mà điều trị chứ trị bằng mật ong cũng ko ăn thua đâu.
  20. buonoichaomi

buonoichaomi Member

• 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này hiệu quả bạn nhé, tuy nhiên bạn nên dùng mật ong đúng cách. Trước khi bôi loại mặt nạ mật ong này, rửa mặt bằng nước ấm để nở các lỗ chân lông. Sau đó bôi mật ong và để nguyên trong 30 phút. Rửa sạch mặt bằng nước ấm, sau đó rửa lại bằng nước lạnh để se khít lỗ chân lông.