Tẩy nốt ruồi ở bệnh viện da liễu tốt ko?

Thảo luận trong 'Tẩy nốt ruồi' bắt đầu bởi dungngoc, 23/10/13.

1. dungngoc New Member

Tẩy nốt ruồi ở bệnh viện da liễu tốt ko mọi người ơi? Em có nốt ruồi ở khu vực dưới mũi, trên miệng. Mọi người nói là nốt ruồi hay ăn gì đó, nhìn ko tôt lắm nên em muốn đi tẩy nốt ruồi, mà nghe nói tẩy ở khu vực quanh miệng cũng nguy hiểm hay sao đó. Nên em lo lắng lắm! Em định tẩy nốt ruồi ở bệnh viện da liễu , ko biết tẩy ở đó có an toàn và uy tín không ? Mong các chị nào đã đi tẩy nốt ruồi rồi chia sẻ kinh nghiệm cho em với ! E cảm ơn trước ạ!

2. hoasua Member

Trước khi tẩy bạn phải khám xem nốt ruồi lành tính hay ác tính nữa. Bạn cứ đếm bệnh viện da liễu để khám và tẩy thôi, nhớ vào bv nha, đừng có đi mấy chỗ thẩm mỹ bên ngoài, nốt ruồi nếu tẩy ko đúng cách nguy hiểm lắm. Em mình tẩy bằng lazer ở bv da liễu sg 100k/ nốt, nốt ruồi nhỏ thì tẩy lazer, to thì bs chỉ định cho tiểu phẫu cắt tận gốc rồi may lại.
    Nhớ cẩn thận kẻo bị mấy cha cò lừa ở cổng bệnh viện nha, coi chừng lại bị lừa 1 vố đau đó, chỉ có ngu ngơ mới hỏi mấy cha đó, đó là dân chuyên gia dắt mối cho mấy phòng khám tư nhân để lấy hoa hồng đấy

3. hoahongden Member

Mình thấy bệnh viện da liễu cũng tốt mà, là bệnh viện nhà nước nên chắc đảm bảo và chất lượng thôi, tẩy nốt ruồi cũng không phải quá khó, nên cũng ko phải lo lắng đâu bạn, bạn cứ đi kiểm tra nốt ruồi rồi quyết định, ngoài ra bạn cũng có thể tẩy nốt ruồi tại bệnh viện 108 nếu bạn không muốn đến bệnh viện da liễu.

4. giodong Member

Nếu là bệnh viện da liễu thì tốt rồi bạn ạ, là bệnh viện thì dù sao cũng yên tâm hơn, là bệnh viện lâu năm nữa, nên phương pháp làm cũng tốt hơn và có nhiều kinh nghiệm hơn, dù sao vẫn nên đến bệnh viện hơn là các chỗ làm tư bên ngoài vì mình ko thể biết họ làm ăn ra sao, có thực sự làm tốt hay không, không cẩn thận là để lại sẹo suốt đấy

5. tongocminh New Member

Mình chưa đi tẩy nốt ruồi lần nào, nhưng là bệnh viện da liễu, là bệnh viện chuyên ngành của nhà nước thì mình nghĩ chắc là tốt rồi bạn ạ. Mình nghĩ các bác sĩ ở đây tay nghề cũng ổn định mà làm tốt hơn đấy. chất lượng so với bên ngoài vẫn thấy yên tâm hơn.

6. thẩm mỹ Member

Tớ cũng đang mún tẩy 1 cái nốt ruồi, nhưng đang phân vân. Cũng nghe nói tẩy ở Viện da liễu thì bảo đảm và an toàn nhưng thể nào cũng có sẹo lõm, hix. Còn nhiều đứa bạn tớ chỉ ra mấy hàng cắt tóc gội đầu cho người ta bôi thuốc vào nốt ruồi, mấy hôm sau nó khô thành vảy thì bóc ra là ngon lành, chả lo sẹo lõm.
    Ko biết tớ nên làm thế nào nhẩy?

7. hoamaudon Member

Mình thấ vào bệnh viện vẫn an toàn hơn chứ, nếu ko đốt thì chắc bệnh viện cũng có thuốc chứ, đốt xong bạn nên kiêng vài món tanh rồi rau muống, sau khoảng 2 ngày thì bôi trực tiếp nghệ tươi sẽ thấy đỡ sẹo, chứ bôi thuốc ngoiaf hàng cắt tóc gội đầu, lúc này ko sẹo nhưng nhỡ sau này làm sao thì lại khổ

8. hahanh Member

Ra mấy cái hiệu cắt tóc gội đầu làm ko đảm bảo đâu, dễ để lại sẹo với nhiễm trùng lắm
    Bạn nào có đi tẩy nốt ruồi thì cứ vào viện 108 hoặc viện da liễu mà làm nhé, làm ở đó có chờ lâu tý nhưng đảm bảo lắm. Mà nếu muốn nhanh thì thử hỏi xem có phòng khám dịch vụ trong bệnh viện ko, làm wor mấy phòng khám dịch vụ giá cao hơn tý nhưng mà nhanh lắm đấy

9. quangninh Member

Mình thì chưa đi tảy nốt ruồi bao giờ, nhưng mình thấy ở bệnh viện da liễu là chuyên ngành lại là của nhà nước nên chắc chắn đảm bảo hơn so với bên ngoài, việc đốt nốt ruồi thì với những bác sĩ có kinh nghiệm lâu năm thì việc tẩy cũng ko phải khó

10. kimhien6789 New Member

Mình chưa đi tẩy nốt ruồi ở bệnh viện da liễu nhưng nghe các bạn kêu đi tẩy nốt ruồi ở bệnh viện da liễu thì phải chờ lâu lắm, đi đến đó phải chờ lâu ơi là lâu luôn,
    Mà hình như trong đó còn có phòng khám dịch vụ, giá cao nhưng làm nhanh

11. dangtin Member

Trước khi tẩy bạn phải khám xem nốt ruồi lành tính hay ác tính. Ở đó mình nghe bảo giá rẻ ... tẩy nốt ruồi (lành tính) thì cái nào cũng như cái nào, chỉ là đốt điện, dùng lazer thôi, nên an toàn thì chắc có, tuy nhiên nếu tẩy nốt ruồi trên mặt thì khuyên đừng nên đến Da liễu vì sẽ để lại sẹo, còn nếu ẩy ở các vùng kín khác thì cứ vô tư mà vào đó (^_^)

12. chianh New Member

Mình nghĩ tẩy nốt ruồi thì ở đâu cũng có thể để lại sẹo chứ nhỉ, 1 phần nhờ tay nghề bác sĩ, một phần là sau khi tẩy mình có chăm sóc và giữ cẩn thận cho vết đốt hay không, mình nghe nói chỉ cần kiêng các đồ tanh rau muống, bô nghệ cũng có thể cải thiện tình hình và ít để lại sẹo

13. dakhuc New Member

Nốt ruồi còn lành tính với ác tính nữa à. mình tưởng thì nốt ruồi cũng chỉ là do sắc tố da thôi, lành tính chứ nhỉ. Nếu mà còn có ác tính như bạn nói thì cứ vào bẹnh viện cho lành, bệnh viện da liễu chuyên ngành nên chắc cũng an toàn nhỉ. nếu không mình thấy các bạn cũng hay nhắc đến bệnh viện 108 đấy

14. Ngọc Ngọc Member

Nếu như nốt ruồi là u ác tính thì có nên tẩy nốt ruồi ở bệnh viện da liễu ko bạn? Lúc đó người ta có cho mình tẩy nốt ruồi ko hay bắt mình ko được tẩy??? Mình nghĩi nếu là u ác tính thì nên diệt trừ thì tốt hơn, nhưng nếu như ko làm an toàn thì nó dễ lây lan sang các vùng khác lắm

15. cẩm thạch New Member

Mình thấy như nốt ruồi là ác tính thì có phương pháp phẫu thuật cắt bỏ đấy bạn, làm bệnh viện thì cũng đảm bảo hơn chứ, nếu tẩy được chắc chắn họ sẽ làm, còn nếu không tẩy được thì họ cũng khuyên mình không nên làm thôi.

16. phuongkt New Member

Bệnh viện nhà nước mà, đến lúc nào mà chẳng phải xếp hàng chờ dài cổ ra, muốn nhanh chỉ có đi từ sớm thôi bạn ạ. Còn vào phòng dịch vụ thì nhanh hơn, nhưng giá lúc nào cũng cao, bạn nào có điều kiện hơn thì khám dịch vụ cũng được

17. lanhb90 New Member

Đúng rồi, nếu ra tư nhân làm giá cũng cao, thì thà chọn làm trong bệnh viện cũng có phòng dịch vụ, không phải đợi chờ gì cả mà chất lượng cũng đảm bảo hơn, không phải nơm nớp lo không biết chỗ này làm tốt không, bệnh viện nhà nước thì vẫn yên tâm hơn

18. vienphuong New Member

Làm tư nhân nhiều nơi giá còn rẻ hơn nhà nước đó, vì người ta muốn có tiếng mà.
    Mình thấy nhiều nơi làm rẻ mà chất lượng cũng cao, cũng có nhiều nơi kêu làm chất lương cao với hiệu quả, đẩy giá lên cao ơi là cao nhưng kết quả vẫn là ko trị được mụn hay nốt ruồi gì, có khi lại còn bị sẹo nữa

19. tongocyen New Member

Mấy chỗ mà bạn nói thì mình thấy thật sự là rất hiếm, như hiện trang hiện giờ thì nhiều người cũng cảnh giác, cứ treo biển quảng cáo nhưng chất lượng không ra sao, cứ thật thật giả giả nên thấy mơ hồ, vì vậy nhiều người cứ chọn bệnh viện cho an toàn

20. ngocnga New Member

Đối với nốt ruồi cũng phẫu thuật cắt bỏ, xem ra muốn tẩy nốt ruồi thấy cũng không đơn giản đâu nhỉ, mình thấy nếu ai muốn tẩy thì cứ vào viện mà khám tư vấn trước chứ tự làm hay dùng các loại kem thấy cũng nguy hiểm lắm