Thuốc uống chữa trị nám da mặt hiệu quả?

1. quynhthanh

quynhthanh New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc uống chữa trị nám da mặt hiệu quả là loại nào thế mọi người? Mình đang có ý định trị nám từ bên trong bằng cách uống thuốc. Minh nghe bảo bị nám cũng có thể do các yếu tố bên trong, muốn trị tận gốc thì phai trị từ bên trong, nhưng mình không biết loại thuốc uống nào trị nám tốt, mọi người ai biết loại nào thi giới thiệu đi ạ.
    girl_1234 thích bài này.
    Đang tải...
  2. hoa tuyet

hoa tuyet Member

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì không dành lắm về các loại thuốc uống, nhưng hiện mình Sắc ngọc khang khá phổ biến đấy bạn. Thành phần chủ yếu cũng là các dược liệu thiên nhiên nên khá an toàn, thuốc này nên uống trước bữa ăn 1 tiếng và uống keo dài trong vòng 3 tháng, mình thấy bạn có thể đến hiệu thuốc để tìm hiểu cụ thể hơn hoặc tư vấn ý kiến bác sĩ nhé
    girl_1234 thích bài này.
  3. dinhphuong

dinhphuong Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn dùng thuốc uống chữa trị nám da mặt thì bạn lấy 100g vỏ quýt, 200g hoa đào phơi khô, 100g hạt bí đao, 100g hạt củ cải tẩm rượu, sao vàng trộn đều hỗn hợp tất cả rồi nghiền thành bột mịn, cho vào lọ đậy kín.

Điều trị nám da với loại này bằng cách, mỗi lần uống pha một muỗng cà phê bột với một muỗng canh nước ấm. Ngày uống 3 lần sau mỗi buổi ăn sẽ mang lại hiệu quả tốt trong việc chữa trị nám sạm da.

Ngoài ra, kết hợp với bài thuốc uống là các phương pháp đắp mặt nạ. Thay bằng các loại sữa rửa mặt hiện đại bày bán trên thị trường, để điều trị nám da bạn có thể sự dụng nước đu đủ xanh nghiền nát thoa lên mặt 2 đến 3 lần trong một ngày sau đó rửa sạch bằng nước lạnh. Như thế sẽ rất hiệu quả đó
    duongloan, ngamai88 and gainhay00 like this.
  4. mai hồng

mai hồng Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thuốc uống chữa trị nám da mặt chưa chắc đã tốt bằng ăn các thực phẩm cải thiện sắc tố đâu.

Việc loại bỏ hắc tố melanin bằng các thực phẩm tự nhiên là phương pháp hữu hiệu, kinh tế và an toàn nhất mà bạn nên áp dụng để trị nám.

Những loại thực phẩm chứa nhiều vitamin C có khả năng đặc biệt trong việc ngăn chặn sự hình thành của các hắc tố melanin, giúp làn da sáng hơn và loại bỏ các vết sạm nám.

Bạn có thể hấp thụ loại vitamin này bằng cách ăn nhiều cà chua, cam, bưởi, quả kiwi, dưa chuột… hoặc tự chế các loại mặt nạ trị nám từ cà chua, nha đam, lòng trắng trứng, hay dâu tay… để cải thiện sắc tố cho da.
    gainhay00 and Ngọc Ngọc like this.
  5. quanvang

quanvang Member

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn muốn mua thuốc uống chữa trị nám da mặt nên mua vitamin e và a về uống tốt hơn đó.
    Vitamin E giảm hiện tượng da khô bằng cách giúp da duy trì độ ẩm. Vitamin E cũng có thể giúp da điều hoà những tác hại do các gốc tự do trong tế bào gây ra. Trong một nghiên cứu cho thấy vitamin E có tác dụng phục hồi những tác hại trên da do tiếp xúc với khói thuốc lá. Vitamin E còn giúp da bớt nổi đỏ, thô ráp và khô.
    Vitamin A là loại chất chống lão hóa tốt nhất. Chất chiết xuất vitamin A có tên gọi retinoid.
    Vitamin A giúp giảm các vết nhăn, xóa mời các vết nám nâu và giúp làn da mịn hơn.
    gainhay00 and Ngọc Ngọc like this.
  6. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sắc ngọc khang thấy quảng cáo nhiều lắm, nhưng hiệu quả thì khó mà biết được có hiệu quả hay không, quảng cáo cái nào mà chẳng tốt, nhưng khi dùng thật thì thấy hiệu quả không như vậy, mình thấy hầu hết các sản phẩm khi quảng cáo đều thể sử dụng thật đều rất khác biệt với lời quảng cáo
  7. namphong72

namphong72 New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thuốc uống chữa trị nám da mặt Sắc Ngọc khang cũng trị nám khá tốt đó bạn, mình thấy nhiều người dùng thuốc này, mà cũng có quảng cáo nhiều lắm, chắc là công dụng cũng tốt nên mới có nhiều người mua dùng đó
    Có bạn nào quan tâm thì dùng thử xem
  8. kimle

kimle New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng không rõ thế nào chứ, nhưng hiện nay thuốc uống dành cho nám da có loại này phổ biến, với được quảng cáo nhiều nên hầu như moi người đều dùng thử chứ, còn hiệu quả hay không cũng chưa chắc bạn ạ
  9. yeulacuoi

yeulacuoi Member

• 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thuốc uống chữa trị nám da mặt thì bạn chỉ cần uống 1 cốc nước ép cả chua hoặc thêm cà chua trong khẩu phần ăn mỗi ngày nha. Cách này ko có tác dụng ngay lập tức nhưng nếu bạn kiên trì thực hiện thì bạn có thể nhanh chóng trị được nám da đấy, chúc bạn thành công :D
  10. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua mấy thuốc trị nám như sắc ngọc khang tốt thật ko đó, mình thấy thuốc uống chữa trị nám da mặt chẳng biết thuốc nào tốt cả. Sắc ngọc khang thì được quảng cáo nhiều là tốt, nhưng mà dùng thì tốt hay ko cũng ko rõ nữa. Mình cũng hơi bị ớn quảng cáo, quảng cáo và thực tế xa nhau lắm, ko biết đâu mà lần
  11. phuongtim

phuongtim New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy cách của bạn sao phức tạp quá, hoa đào phơi khô kiếm đâu ra, hiệu tuốc nam có bán không bạn, còn hạt củ cải nữa, nguyên liệu cũng hiếm mà cách làm cũng phức tạp quá nhỉ, phức tạp vậy mà không biết hiệu quả cao không, cách này thì pahir áp dụng bao lâu mới được thế bạn.
  12. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hạt củ cải cũng dễ tìm mua bạn ạ. bạn hỏi ở chỗ bán hạt giống rau củ ấy. Mình thấy thuốc uống chữa trị nám da mặt thì cũng cần uống kiên trì, vì thuốc uống tác dụng lâu lắm, có như là thuốc bôi ở ngoài tác động trực tiếp đâu. Bạn nào mà bị nám da thì nên dùng các mặt nạ tự nhiên nha, chúng thường an toàn, dù hiệu quả ko lâu nhưng tác động trực tiếp vẫn nhanh hơn mà
  13. gainhay00

gainhay00 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng phân vân như bạn, giờ quảng cáo và thực tế xa nhau cả trời cả vực, mình mà cứ tin quảng cáo thì chuốc vạ vào thân thôi.
    mình nghe nói nhiều loại thuốc trị nám nhưng khi dùng lại còn gây ra nám, ko biết cái sắc ngọc khang này dùng có bị như thế ko, chẳng biết tin ở đâu nữa
  14. haoc

haoc Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ mình thấy quảng cáo là chả tin được, chỉ được cái phổ biến nên nhiều người mua thôi chứ chất lượng thì quá chán, qunagr cáo và độ hiệu quả của sản phẩm tỷ lệ nghịch với nhau, giờ chả biết tin vào đâu nữa
  15. nhungvp

nhungvp New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói thật như cách này thì mua trực tiếp củ cải trắng ép lấy nước rồi thoa đều lên mặt, thấy bảo củ cải trắng cũng giúp là sáng da, trắng da, trị thâm nám rất tốt đấy, chứ hạt hiệc pha trộn làm gì cho phức tạp
  16. nhungpham

nhungpham New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc uống tri9ij nám da bây giờ mình thấy hay quảng cáo thuốc Sắc Ngọc Khang đấy bạn, thấy hiệu thuốc nào cũng có bán đấy, chỉ không biết là có hiệu quả không thôi, mà dùng thuốc uống thì nguyên nhân phải xuất phát từ bên trong thì mới có thể trị được
  17. vunhuthao

vunhuthao New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ăn uống cũng là một quá trình dài đấy bạn, nói chung muốn hiệu quả nhanh thì nên kết hợp cả ăn uống và dùng thuốc, nếu xác định nguyên nhân là từ bên trong thì viẹc ăn uống và kết hợp thuốc thang thì độ hiệu quả sẽ nhanh và cao hơn
  18. thanhving

thanhving New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy vitamin E rất tốt giúp làm đẹp da nhưng chỉ uống mỗi vitamin E thì liệu có trị được hiệu quả, mình thấy bảo ai bị nhẹ mà hơi có thì chắc may ra được chứ mà bảo nám đậm thành từng mảng mình thấy uống không thôi chắc cũng khỏi được lắm
  19. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uống mỗi nước ép thôi cũng lâu lắm, ngày nào cũng phải uống à, liệu hiệu quả thật không, mình nghĩ mình nên kết hợp cả uống và đắp có khi hiệu quả cao hơn đấy nhỉ
  20. hoahubt

hoahubt New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống mỗi nước ép cà chua thì trị nám sao được nhỉ, phải đắp mặt nạ cho da thì mới được chứ!
    Uống nước chỉ để giải khát, cung cấp bổ sung vitamin thôi. trị nám phải tác động trực tiếp lên da với mặt nạ cho da mỏng ra và sau đó thấm các chất dinh dưỡng để trị nám mới tốt