Tóc tết xương cá đơn giản mà đẹp

1. huongngoc21193

huongngoc21193 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tóc tết xương cá đơn giản mà đẹp, bạn nào quan tâm thì có thể học để tự thực hiện nhé. Tóc tết xương cá mang lại nét yêu kiều, nữ tính này lại rất dễ thực hiện, tự làm thì cũng đơn giản lắm nhé.

Cách thực hiện kiểu tóc tết xương cá:
    toc-tet-xuong-ca-don-gian-ma-dep1
    Chải mái tóc thật suôn​
    toc-tet-xuong-ca-don-gian-ma-dep2
    Lấy hai lọn tóc phía trên đỉnh đầu​
    toc-tet-xuong-ca-don-gian-ma-dep3
    Lấy lọn tóc thứ 3 từ bên phải và kéo sang trái như trong hình​
    toc-tet-xuong-ca-don-gian-ma-dep4
    Lấy lọn tóc bên trái kéo sang phải và đè lên lọn tóc thứ 3 như trong hình​
    toc-tet-xuong-ca-don-gian-ma-dep5
    Tiếp tục lấy lọn tóc 5,6,7,8... và thao tác tương tự như các bước đầu​
    toc-tet-xuong-ca-don-gian-ma-dep6
    Bạn tết đến độ dài mình mong muốn thì dừng lại và dùng chun buộc cố đinh​
    toc-tet-xuong-ca-don-gian-ma-dep7
    Bạn có thể làm điệu thêm cho mái tóc vừa tết kiểu tóc tết xương cá đơn giản mà đẹp bằng những chiếc kẹp tóc gắn nơ thật dễ thương nữa nhé
    Hồng Hồng thích bài này.
    Đang tải...
  2. meocon

meocon Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kiểu này đơn giản quá, lâu nay mình cứ tường kiểu tóc tết xương cá là khó lắm cơ, ai dè cũng ko khó như mình nghĩ. Nhưng mà có khi cách này phải nhờ người khác tết cho mình thôi, tự mình làm sao mà tết được, có cả đống lọn tóc, tay nào giữ cho xuể @@ Kiểu này là chỉ tết được cho người khác mà ko tết đc cho mình rồi
  3. sweet

sweet Member

• 186 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tóc tết xương cá là kiểu này à? Nay mình mới biết, nhưng mà như bạn mèo con nói ấy, cách này phải nhờ người khác tết hộ, ngại nhỉ, mình ở một mình :(
    Tóc kiểu này thì có thể có nhiều biến thể lắm:

Hồng Hồng thích bài này.
  4. motngayvui

motngayvui Member

• 173 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tóc tết xương cá còn nhiều cách biến tấu nữa lắm đsó nha, ví dụ :
    Tết tóc lệch kiểu xương cá
  5. thuyhang

thuyhang New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là kiểu tóc tết ương cá à, nhìn thì cũng không khó, thậm chí là dễ đấy, nhưng vẫn phải có người thứ 2 bện cho, chứ 1 mình mình cũng rất khó bện được hoàn chỉnh, kiểu gì cũng bị xô lệch.
  6. HoaiLuong

HoaiLuong Member

• 123 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mới đầu chưa quen nên cảm thấy khó thôi nàng ah. chứ làm 1 vài lần, quen dần, là tự mình tết được hết ấy mà
    Nhưng mà thi thoảng hãy tết tóc thôi các nàng nhé. Tết tóc nhiều., tóc nàng nào mà yếu, là dễ bị hư tổn lắm. Dễ bị rụng tóc nữa. Thi thoảng điệu đà chút thì chúng mình mới nên tết tóc thôi.
  7. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kiểu tóc tết xương cá này nhìn cũng dễ đấy chứ mà cũng đẹp được, mà bện kiểu này tự bện thì cũng bị xô chỗ này, rối chỗ kia cho mà xem, có 2 người bện cho nhau thì tốt hơn, nhưng nếu luyện tập quen tay kiểu này chắc vẫn có thể tự áp dụng được nhỉ.
  8. duongyenlinh

duongyenlinh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc tết kiểu xương cá là như này hả, nhìn dễ thế, trước giờ mình nghe cứ tưởng phải phức tạp lắm, không ngờ cũng dễ, nhìn kiểu tóc này cũng đẹp mà nhìn khá ấn tượng, mình phải thực hành ngay mới được.
  9. thuhuyen08

thuhuyen08 Member

• 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

uhm. Nhưng mà tóc dầy dầy chút thì mới tết tóc kiểu xương cá này được. Chứ tóc mỏng, tết chắc ko đẹp lắm.
    Nhưng mà mình n ghĩ để giữ tóc tết được lâu, thì pải có lọ keo vuốt tóc nữa, để tóc ko bị bật lọn.
  10. Hương Lan

Hương Lan Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc dầy mà khỏe nữa, mấy cái tóc yếu yếu tơ tơ nhìn tết cũng ko đẹp lắm, Theo mình biết giờ có khá nhiều biến tấu từ tóc tết xương cá, nếu như mình học và luyện thì tết tóc càng ngày càng dễ và cũng ko cần keo hay dịch gì bôi để giữ nếp đâu
    Bạn cứ để tóc hơi bết bết tết rất đẹp
  11. Hồng Hồng

Hồng Hồng Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tóc tết xương cá cũng có nhiều biến tấu nhỉ!
    Miình chỉ hơi ngại vì nó chia làm quá nhiều phần, làm sao mình lấy từng phần cho đều được vì tết ở phái sau lưng mình nên mình có thấy đâu mà xác định, ình cũng ko có 2 gương lớn để nhìn được từ sau
  12. prettyboy

prettyboy Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ơ, tết tóc xương cá thì mình cần gì phải giữ nhiều phần đâu, bạn cứ lấy từng ít tóc một mà tết là được. Dù là tết sau lưng nhưng bạn tự làm thì nó cũng đều được mà bạn, mình mới luyện tập làm kiểu này, chưa làm đẹp lắm, nhưng mình sẽ luyện tập nhiều hơn để tết tóc được đẹp hơn :D
  13. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

kiểu này cứ lấy một ít rồi tết lại, kiểu này muốn đẹp phải có người nữa bện cho chứ một mình thường hay bị rơi tóc lắm, mình thử bện máy lần rồi được một đoạn là tẽ hết ra, có bện cho người khác thì còn được
  14. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng làm chán chê đây này mà thấy nó cứ lung tung hết lên, lấy lúc nhiều lúc ít, mà rất khó giữ chắt nó toàn bị lỏng rồi rơi ra đấy, bện cho người khác thì rõ đẹp nhưng bện cho mình thì bó tay
  15. muasaoxa

muasaoxa New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng biết kiểu tết xương cá nhưng tự tết nói thật mình thấy cũng khá vất vả đấy, thấy nó không được chặt tay với lại hay bị rơi tóc lắm, mình tết cho người khác thì được chứ tự tết thì chịu, nhất là lại dậy muộn nữa thì thôi cột lên cho nhanh