Trị mụn bằng trứng gà đơn giản hiệu quả

1. trăng khuyết

trăng khuyết New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bằng trứng gà, một bí quyết đơn giản những cũng vô cùng hiệu quả, chỉ cần bạn kiên trì và áp dụng thường xuyên sẽ đem lại cho bạn 1 làn đẹp như mong muốn.

tri-mun-bang-trung-ga
    Ảnh: Trị mụn bằng trứng gà
    Với trừng gà bạn chỉ cần đơn giản, lây 1 quả trứng gà tách lấy lòng trắng sau đó bôi lên vùng da mụn, để khoảng 20-30p, sau đó rửa sạch mặt với nước ấm, 1 tuần bạn ccos thể áp dụng khoảng 3 lần. Không chỉ với mụn trứng cá bình thường mà trúng cá có thể trị được cả mụn đầu đen rất hiệu quả.
    Để trị mụn bọc có thể kết hợp 1 lòng trắng trứng gà với quả hạnh nhân. 20g hạnh nhân bóc vỏ giã nhuyễn thành bột mịn và trộn với 1 lòng trắng trứng gà. lầm sạch mặt với nước hoa hồng, sau đó đắp 1 lớp hỗn hợp mỏng lên mặt, để qua đem và rửa sạch mặt vào sáng hôm sau. bạn có thể thực hiện 1 lần/1 ngày để cho kết quả nhanh.
    Ngoài ra nếu bạn mụn cám thì chỉ cần 1 lóng trắng trứng gà và vắt thêm một chút nước chanh, bạn cũng có thể làm bay mụn cám một cách đơn giản, ngoài ra còn giúp se khít lỗ chân lông 1 cách tuyệt đối, bạn có thể áp dụng cách này này khoảng 2 lần 1 tuần.
    Chúc các bạn nhanh chóng hết mụn với công thức đơn giản này nhé.
    Đang tải...
  2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Re: Trị mụn trứng gà đơn giản hiệu quả

Chỉ dùng lòng trắng trừng gà bôi lên mặt liệu có được không, mình trước cũng áp dugj rồi mà thấy đâu có được, mặt mình bây giờ vẫn bị mụn, hây nao thử kết hợp xem với các nguyên liệu chanh để xem sao, mà dùng cái này bao lâu có hiệu quả thế chủ top.
  3. tiểu mỹ

tiểu mỹ New Member

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Re: Trị mụn bằng trứng gà đơn giản hiệu quả
    Chỉ dùng lòng trắng trứng gà thì cũng tanh lắm rồi nha, mình nghe nói dùng lòng trắng trứng thì chỉ trị được mụn đầu đen thôi, còn các mụn khác thì ko trị được đâu,
    Mình cũng bổ sung thêm 1 cách trị mụn bằng trứng gà nữa nhé:

Nguyên liệu:
    1 quả trứng gà, dầu oliu, mật ong.

Cách làm:
    Tách lấy lòng đỏ trứng gà, cho thêm 1 thìa canh mật ong để tăng tính sát khuẩn.
    Cho thêm 1 vài giọt oliu vào để làm mềm da, tăng độ ẩm và liền sẹo. Nếu da bạn bị nhờn thì nên bỏ qua bước này.
    Trộn đều hỗn hợp và đắp lên mặt, mát xa nhẹ nhàng trong vòng 20 phút, sau đó bạn nên rửa sạch bằng nước ấm và bôi một ít kem dưỡng ẩm.
    Bạn nên thực hiện đều đặn 2 lần/ tuần để đạt hiệu quả tốt nhất.
    Chúng ta cũng nên lưu ý, hỗn hợp chỉ sử dụng 1 lần, vì khi tiếp xúc lâu với không khí hỗn hợp rất dễ bị nhiễm khuẩn. Những bạn có làn da khô và da thường thì nên sử dụng cách này nha!
  4. phuongminh

phuongminh New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị mụn bằng trứng gà đơn giản hiệu quả

Cách dùng 1 quả trứng gà, dầu oliu, mật ong để làm mặt nạ trị mụn thì dùng bao lâu là thấy tác dụng thế hả Tiểu mỹ,mình thấy bạn bảo làm đều đặn mà 2 lần / tuần thì thấy ít quá đi, đắp mặt nạ thì nên 2 ngày 1 lần chứ nhỉ, như thế hiệu qủa mới cao được, mới nhanh khỏi đc chứ
  5. tamtam

tamtam New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỉ dùng lòng trắng trừng gà thì ko hiệu quả là phải rồi, trứng gà tính ra cũng ko tốt cho da mụn đâu, các bạn đừng có mà dùng mà nhiễm khuẩn cho da, da lại nhiều mụn hơn đó.
    Dùng gì thì dùng chứ đừng dùng trứng gà nhé
    Thùy Châu thích bài này.
  6. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy có nhiều biện pháp dùng trứng gà bị mụn lắm mà, dùng trứng gà mà dễ nhiễm khuẩn á, mình thấy nhiều bạn bảo áp dụng rồi có sao đâu nhỉ. Mà phương pháp dùng lòng đỏ trứng gà với mật ong và oliu đó dùng bao lâu sẽ có hiệu quả nhỉ.
  7. kieutrang90

kieutrang90 New Member

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng trứng gà trị mụn rồi, ko có tác dụng tý nào. lúc đầu mình chỉ dùng trứng gà thôi, tanh lắm, ngửi hơi buồn nôn, sau mấy bạn nói dùng thêm chanh cho khỏi tanh thì mình cũng áp dụng như thế, nhưng mà cũng ko hiệu quả, có lẽ mình ko hợp với cách này, trứng mình dùng là trứng gà ta, gửi từ quê ra đấy
  8. minhcam

minhcam Member

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dùng trứng gà trị mụn rồi, dùng đều đặn, mình dùng lóng trắng, nhưng dùng mãi thấy mặt chẳng có tý biến chuyển nào, chán quá bỏ luôn, mà có khi do da không hợp nhỉ
  9. namphong72

namphong72 New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị mụn toàn dùng thuốc bôi, có con em gái mình thì lần nào bị mụn cũng đắp mặt nạ, nhìn phát ớn, trước nó mang trứng gà ra, rồi thêm cả mật ong với sữa chua nữa , trộn chán rồi nó phết lên da, mình nhìn mà phát buồn nôn, lên, tanh lắm, mình chạy ra ngoài luôn
  10. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng dùng trứng gà rồi, cách này mình áp dụng từ nhiều năm trước rồi, mà chả thấy hiệu quả nên cũng bỏ, áp dụng đều đặn suốt mấy tháng đấy chứ, mà chả thấy có tý xi nhê gì, cái mặt vẫn y nguyên, nói chung cách này không khả quan lắm.
  11. phuongquynh

phuongquynh Member

• 45 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trị mụn bằng trứng gà thì mình thấy thường làm cái kiểu đắp mặt nạ rồi lột. Ngoài ra có thể Dưỡng da kết hợp trị mụn và vết thâm bằng trứng gà:
    Bạn hãy lấy lòng đỏ trứng gà, thoa lên da rồi đợi 20 phút. Rửa sạch bằng nước ấm rồi rửa lại bằng nước lạnh. Cách này giúp dưỡng ẩm làn da, giúp da mềm mại và mịn màng. Làm thường xuyên trong vòng 1 tháng, các dấu hiệu về mụn sẽ giảm đi trông thấy.
    Sau khi trị mụn bằng trứng gà, bạn vẫn thấy các vết thâm còn sót lại trên da? Đừng lo lắng. Hãy lấy 1 bát rượu gạo khuấy đều với lòng đỏ trứng. Để hỗn hợp này trong tủ lạnh 15 ngày. Mỗi tối, sau khi rửa mặt, bạn hãy thoa hỗn hợp này lên mặt. Làm thường xuyên bạn sẽ thấy vết thâm mờ hẳn đi thấy rõ đấy.
  12. bangha

bangha Active Member

• 501 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Ngoài công dụng trị mụn, lòng trắng trứng gà còn có nhiều công dụng hữu hiệu khác như:
    1. Trị mụn đầu đen
    2. Xóa vết thâm, trị sẹo lồi
    3. Se khít lỗ chân lông, loại bỏ chất nhờn, làm mềm mịn da
    4. Cân bằng da màu
    5. Trứng gà tốt cho mắt…
  13. honghoan88

honghoan88 Member

• 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thêm công thức trị mụn với 1 quả trứng gà và 20g hạnh nhân nữa nha bạn. Thực hiện cách này để trị mụn cám hiệu quả nha. Bạn hãy lấy hạnh nhân đem sao cho tróc vỏ, bỏ vỏ, giã nhuyễn. Trộn hạnh nhân đã giã nhuyễn với lòng trắng trứng. Buổi tối trước khi ngủ dùng nước cồn hoa hồng lau sạch da mặt rồi thoa hỗn hợp trên lên mặt. Sáng hôm sau rửa sạch với nước ấm và lau khô bằng nước cồn hoa hồng.
  14. vungocchau

vungocchau New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dùng thử với trứng gà rồi, mà thấy cũng không hiệu quả lắm, cũng có sửu dụng vắt thêm chanh mà cũng không mấy hiệu quả
    Hạnh nhân này mua ở đươc bạn nhỉ, hiệu quả của nó có cao không, nếu kết hợp dùng tầm bao là có thể hết mụn nhỉ
  15. phuongmai12

phuongmai12 New Member

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hạnh nhân mua ở Hà Nội thì bạn lên chợ Đồng Xuân, hoặc qua chợ Ngô Sỹ Liên, chợ Hàng Da và các CH khô đều bán đấy! ở 177 Hai Bà Trưng có bán đấy. 1 gói 4 lạng thì phải. ko nhớ chính xác giá tiền nhưng đâu tầm 140ng/1 gói thì phải.
    Ở tp.HCM thì ở chợ Lớn, chợ Bến Thành, An Đông hay bán nhưng chủ yếu là hàng Trung Quốc và giá giao động khoảng 260k-280k/kg. Ở siêu thị thì rất hiếm và hầu như không có bán. Mình nghe nói ở công ty Tinfood ở Bình Tân có bán, giá có cao hơn ở chợ nhưng chất lượng và an tâm
  16. thanhvan89

thanhvan89 Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Trị mụn trứng bằng gà đơn giản hiệu quả

Trị mụn bừng trứng gà mình thấy lâu hiệu quả lắm, mình cũng dùng cách này rồi, mà mãi không thấy khỏi, mà dùng lâu không được thấy tanh nên mình cũng nản, nhưng mình thấy dùng trứng gà thì thấy da có vẻ căng và mềm da hơn, mình thấy dùng trứng gà để dưỡng da, giúp trẻ hóa da cũng được lắm đó
  17. tominhchau

tominhchau New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bằng trứng gà đúng là đơn giản, nhưng mình thấy không hiệu quả lắm, dùng mãi mà không thấy chuyển biến gì, hay do mình không hợp với cách này nhỉ, việc kết hợp trứng gà với 1 loại quả nào đó thì tác dụng có cao hơn không bạn, vì mình thấy trong các công thức trị mụn cũng hay có trắng gà lắm, nhưng thường hay kết hợp chứ dùng không thì không hiệu quả lắm.
  18. tienggio

tienggio New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị mụn bằng trứng gà đơn giản thật nhưng mình thấy không hiệu quả lắm, trước mình cũng được nghe mách cách này, nên về áp dụng khá thường xuyên nhưng đều không thấy có hiệu quả gì, sau 1 thời gian dài vẫn thấy mặt bị mụn nhiều như trước. Mình chỉ dùng mỗi lòng trắng trứng gà không thấy da có sáng lên chứ mụn không ăn thua tí nào
  19. GangnamStyle

GangnamStyle Member

• 92 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trị mụn bằng trứng gà đơn giản nhưng muốn hiệu quả cũng cần kiên trì cơ, bạn mới dùng thì chưa thấy tác dụng đâu
    Mà cũng có nhiều bạn ko hợp cách này thì dùng mãi cũng ko thấy có hiệu quả, tốt nhất thì những bạn như thế nên tìm đến phương pháp khác, có nhiều pp trị mụn tự nhiên, đơn giản, tha hồ chọn, đâu phải chỉ có pp này
  20. rain

rain New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng áp dụng rồi đúng là không sao chỉ là không có tác dụng thôi, mình cũng 1 thời gian dùng trứng gà trị mụn nhưng chả thấy có chút hiệu quả nào, mặt vẫn vậy, tuy nhiên cũng không bị dị ứng hay nhiễm khuẩn gì cả.