Wax lông nách tại nhà như thế nào?

1. tocgiothoibay

tocgiothoibay New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi mọi người có biết cách wax lông nách tại nhà không ah? Sau một thời gian khổ sở với việc nhổ lông nách thì em có nghe bạn nói đến wax lông nách. Cách này giúp triệt lông từ gốc tới ngọn thì phải? Hiệu quả của nó cũng lâu nữa. Nhưng mà bạn em nó đi spa để wax lông mọi người ah. Em thì không có điều kiện nên hôm nay nhờ mọi người dạy cho cách wax lông nách tại nhà hiệu quả. Em cảm ơn và yêu mọi người nhiều :p
    Đang tải...
  2. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy wax lông nách tại nhà bằng đường và chanh là đơn giản và tiết kiệm nhất.
    Bước 1: Cho đường cát và nước lọc vào nồi theo tỉ lệ 1:1 sau đó thêm một chút nước cốt chanh, khuấy đều rồi cho lên bếp và đun nhỏ lửa cho đến khi hỗn hợp chuyển sang màu nâu nhạt và có mùi thơm như caramen.
    Bước 2: Sau đó, vừa đun vừa khuấy nhỏ lửa thêm khoảng 15 giây nữa. Cho đến khi cảm thấy được độ keo dính của hỗn hợp, bạn hãy tắt bếp và để nguội bớt một chút.
    Bước 3: Bạn hãy lấy hỗn hợp này để bôi một lớp mỏng lên vùng lông muốn tẩy, sau đó đắp khăn mặt sạch lên, để khoảng 1 phút thì bạn bóc khăn ra. Chú ý là bóc theo chiều ngược lại hướng lông
    Bước 4: Rửa lại vùng da vừa đắp bằng nước ấm. Sau đó bạn nên bôi thêm một lớp kem dưỡng để dưỡng ẩm cho da.
    yamaha thích bài này.
  3. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 298 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình thấy cách wax lông nách bằng đường và chanh hay đấy, có video hướng dẫn hẳn hoi các bạn nè

4. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 265 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Video này là wax ở chân mà, có phải wax ở nách đâu. Không biết có dùng phương pháp này ở nách được ko nhỉ?
  5. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 213 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Dùng được bạn ạ, cách làm tương tự nhau thôi. Cũng có 1 video bày cách wax vùng nách và cũng dùng các hợp chất này mà
    yamaha thích bài này.
  6. yamaha

yamaha Member

• 69 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

có cách nào đơn giản hơn cách này không thế?
    Mình thấy làm lằng nhằng phức tạp quá đi :<
  7. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn thấy việc tự chuẩn bị hỗn hợp wax phức tạp thì bạn có thể mua sáp ong về wax lông. Cách này cũng hiệu quả không kém cách chưng đường trên ah.
  8. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 392 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Dùng riêng mật ong wax thì ko hiệu quả đâu, bạn chỉ cần vắt 1 quả chanh,cho thêm ít đường vào là được mà, chanh và đường thì sẵn có chứ đâu phải khó kiếm
  9. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 265 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

lông nách dùng sáp cứng , loại giựt lên k dùng giấy đấy , loại khác k dùng đc đâu , trc khi dùng có thể bôi xịt thuốc chống tê , sau khi dùng bôi kem chống viêm là ok !
  10. chuột mickey

chuột mickey Member

• 107 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chưa thấy ai wax lông nách mà lại phải xịt thuốc chống tê ah. Wax lông nách ngoài sáp ong ra thì còn có thể dùng bơ nữa đó. Chỉ cần lấy bơ đắp lên nách rồi lấy giấy miết nhẹ. Sau một lát thì giựt ra thôi
  11. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách này chắc hiệu quả không cao đâu bạn nhỉ? Bơ thì làm sao keo dính như mật ong được nhỉ? Không biết có phải đun nóng bơ hay trộn với các nguyên liệu khác không nữa chứ chỉ dùng bơ thì triệt lông sao được
  12. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 265 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cách mình nói ở cmt đó rất đau nên có thể dùng thuốc tê. :p Sáp cứng mà bạn.
  13. Alice

Alice Active Member

• 555 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hình như chỉ wax lần đầu đau thôi thì phải, những lần sau thì cũng đỡ đau hơn nhiều rồi
  14. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 315 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các bạn nên wax lông tại nhà định kỳ nhé. Thông thường bạn nên waxing lông nách 2 tuần một lần.Tuy nhiên, thời gian định kỳ để waxing tùy thuộc vào độ rậm và tốc độ mọc của lông ở mỗi người.
  15. Aikio

Aikio Active Member

• 425 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Để wax lông nách đúng cách và hiệu quả, các bạn làm theo các bước sau nha:

1. thoa thuốc khử trùng lên vùng da dưới cánh tay.
    2. Đợi khô (không lau nhé) rồi thoa dung dịch wax lên vùng da và tiến hành wax.
    3. Sau khi wax xong bạn dùng loại nước tẩy rửa (có thể hỏi ở các hiệu thuốc hoặc cửa hàng mỹ phẩm) tẩy sạch thuốc wax. Nước này có tác dụng se khít lỗ chân lông nữa đấy!
    4. Một lớp lotion làm từ thảo mộc thiên nhiên sẽ là nguyên liệu cuối cùng mà bạn thoa lên da giúp làn da bạn mềm mại hơn.
    Trên đây chính là phương pháp wax lông đúng cách. Các bạn có thể làm ngay tại nhà với chi phí không quá cao như việc sử dụng công nghệ tiên tiến hoặc dịch vụ tại thẩm mỹ viện.
  16. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 579 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Sao lại phải thoa cả thuốc khử trung nữa hả bạn? Mình thấy chỉ cần rửa sạch vùng nách và thoa hỗn hợp wax lên thôi chứ nhỉ
  17. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng chưa nghe thấy wax lông nách mà phải thoa thuốc khử trùng chị ah. Em chỉ nghe có người nói sau khi wax thì nên thoa loại kem wax để da mềm mại và ức chế sự mọc lông thôi
  18. Enomist

Enomist Member

• 298 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Xem các video hướng dẫn cũng ko thấy họ thoa thuốc khử trùng, chỉ rửa sạch vùng nách rồi chờ khô thôi.
  19. Halley

Halley New Member

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khi wax lông nách các bạn chú ý nhé:

- Làn đầu tiên wax lông, bạn chưa biết được da mình như thế nào, có bị kích ứng hay không. Chính vì thế bạn nên dùng thuốc hỗ trợ hoặc giám định loại da và hỏi ý kiến bác sĩ nhé.
    - Khi lông ra khoảng 0.5 – 2 cm thì bạn nên wax nhé. Đừng để dài, wax sẽ rất khó chịu. Trung bình 1 tháng 1 lần là hợp lý đấy các bạn
    mapmapmameomo thích bài này.